4age Vs Sr20 Det

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย B-Boyza, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    1.เครื่อง4a-ge 16 v ธรรมดา เซตturbo ได้ไหม ถ้าทำราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรประสิทธิภาพที่ได้รับ ม้าจะด้กี่ตัว
    2. 4a-gze 20v เซตTurbo ใส่ke70 ถ้าทำแล้วจะบานปลายไหม และจะใช่ได้นานไหม ได้ม้ากี่ตัวอ่าคับ
    3.sr20 Turbo จะได้ม้ากี่ตัวถ้าทำมาจะใช่ได้นานแค่ไหน

คำถามคับให้พี่ๆช่วยเข้ามาตอบกันที
    1. เครื่องตัวไหนทำturboและได้ม้าเยอะสุด
    2.เครื่องตัวไหนทำturboและอยู่ทนใช้ได้นานสุด
    4. เครื่องตัวไหนทำturbo ตัวไหนจะทำและจบเส็จไม่บานปลายคับ
    5. ราคาแต่ละตัวที่ผมถามถ้าทำโดยรวจะเท่าไรคับ
    6.โดยรวมตัวไหนดีสุด

***ผมหาข้อมูลมาหลายที่แล้วตัดสินใจไม่ถูกซักที ว่าจะวางตัวไหน แต่ใจผมจริงๆอยากได้4a-ge 16 V เซต Turbo เพราะเครื่องมันสวยคราสสิคดี

2. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
  3. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    เว็บนี่ผมว่าพี่โอแกเชี่ยวชาญมากๆเรียกได้ว่าขันเทพเลยว่าไหมคุนพี่ป้อ

รถผมยังไม่เส็จเลยอะพี่ พอจะพ่นสะเกิดปรากฎว่ารอยบาลเลยกลัวสีไม่เนียบเลยต้องเก็บรายละเอียดยกใหญ่ ถ้าเส็จออกมาต้องเงาเหมือนกระจกแน่ 5555555+

4. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    ที่นั้ง เค้ามีของ แต่ง เคอี เยอะมาก ด้วย ล่าสุด ได้หนวดกุ้งพร้อมคานรับ ของ คัสโก มา(ของแท้) ผมยังอยากได้เลย (แต่คิดว่าวันนึงผมต้องใส่ให้ได้ตัวนี้) หนวดกุ้งแต่งตัวนี้ เบรคและเลี้ยว แม่นยำมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้