รบกวนผู้รู้และใช้ EVO4,5,6 ด้วยคร้าบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย jack@jack, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jack@jack

jack@jack New Member Member

3
    0
    0
    :cry:รบกวนด้วยทาบจริงๆคร้าบ..อยากทราบว่าเครื่อง EVO4,5,6 มีจุดที่แตกต่างกันตรงไหนอะครับพอดีผมได้เครื่อง EVO มาอะครับแล้วบางคนก็บอกว่าเป็น 4 บ้าง บางคนก็บอกว่าเป็น 6 บ้างแล้วอย่างนี้เราจะรู้ได้อย่างไรอะครับว่าเป็นเครื่องรุ่นไหนอะ ดูที่ระหัสเครื่องได้ป่าวอะครับ ช่วยตอบผมด้วยนะครับหรือคนที่ใช้เครื่อง EVO4,5,6 ที่รู้ก็ได้นะครับจะเป็นพระคุณยิ่ง ขอบคุณมักๆเลยนะครับ :cry:

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เครื่อง 4 จะต่างกับ 5 6 ตรงกล่องคับ ภายนอกกล่อง 4 จะเป็น เหล็ก แต่ 5 6 เป็นสีดำ

ผมเคยรู้มาแค่เนี้ยอะคับ ส่วน ภายใน ลูกสูบ ไม่มเหมือน คับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
  4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แนะนำว่าถ้ามีเงิน ให้เล่น เครื่อง 5-6-6.5 ดีที่สุดคือ 6.5 ตามลำดับครับ
    ราคาก็แพงไล่ตามกันขึ้นไป

ส่วนเครื่อง 4 มีจุดอ่อนตรงทางเดินน้ำและนมค. ในเสื้อสูบ ที่เปราะเป็นพิเศษ
    ต้อง 5 ขึ้นไปจะแก้ตรงจุดนี้มาแล้ว

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เครื่อง4 พื้นฐานโดยส่วนใหญ่ จะคล้าย3 แต่กลับหัวเครื่อง
    เช่นหัวฉีดขนาดเท่า3 คือ510c.c. ตั้งแต่5ขึ้นไป เป็น560C.C.

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เครื่อง 7 เลยก็ดีครับ สดดี ราคาเครื่องก็ใกล้ๆ 5-6
    ทำทีเดียวให้คุ้มนะครับ

7. jack@jack

3
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบพี่ๆทุกคนแล้วจุดสังเกตละครับดูตรงไหนได้บ้างอะดูที่หมายเลขเครื่องได้ป่าวอะครับรบกวนอีกรอบอะคร้าบ ขอบคุณคร้าบพี่ๆที่ช่วยเลือคร้าบ

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ดูที่เลขเครื่องก็ได้ครับ
    แต่ผมเองก็จำไม่ได้แล้ว ว่าเลขอะไรเป็นเครื่องไร ลืมหมดแล้วอ่ะ

9. Nekem

Nekem New Member Member

27
    3
    0
  10. jack@jack

3
    0
    0
    จากการตรวจสอบตามจุดต่างๆที่พี่ๆแนะนำเครื่องของผมเป็น EVO5 อะคร้าบอยากถามในเรื่องของสมรรถนะของEVO5 เป็นอย่างไรบ้างอะครับต้องปรับแต่งหรือเปลี่ยนแปลงตรงไหนอะครับถึงจะดีเอาแบบเดิมๆอะครับแต่ผมก็ได้กลอ่งของ F-Con SZ มาอะไม่รู้ใส่แล้วจะดีป่าวอะครับ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับพี่ๆว่าควรจะทำยังไงอะ ขอบคุณมักๆนะคร้าบ

11. ktt_dn

ktt_dn New Member Member

8
    0
    0
    ผมรวบรวมไว้แล้วตามนี้เลย

http://evostorey.blogspot.com/

12. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ทำพื้นฐานเครื่องเดิมให้สมบูรณ์ก่อนครับ
    เพื่อเก็บรายละเอียด และ ปัญหา เครื่องให้จบก่อน
    จากนั้นได้กล่อง F-con มาแล้วก็ จัดการใส่และจูนให้เรียบร้อย

เท่านี้ก่อน เพื่อดูคาแร็คเตอร์พื้นฐานของรถ ก่อนจะขยับสเต๊ปต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้