สมาชิกใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย jpwm, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jpwm

jpwm New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับได้รถมาแล้วเป็นevo7gta สีดำอยู่แถวรามอินทราครับเจอทักได้
    คนขับสวยครับ:D:D
    สอบถามการดูแลเกียดว้ยว่าน้ำมันเบอร์อะไร
    ควรถ่ายเมื่อไร ขอบคุณครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ยินดีรู้จัก คับ ผม ชื่อ ดิว ครั้งหน้าไง มามีทติ้งกันนะคับ

น้ำมัน ส่วน ใหญ่ เบอร์หลัง ขอให้เป็น เลข 50 น่าจะดีสุด นะคับ

ส่วนใหญ่ ผม สัก 3 - 4 เดือนก็ถ่ายคับ ได้สัก 3 - 4 พันโล

3. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อิอิ

4. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ยินดีที่รู้จักด้วยอีกคนครับ ผมชื่อ บอยนะครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ
    เรื่องน้ำมันเกียร์ รอพี่ต่อมาบอกละกันนะครับ เค้าก็เคยใช้ 7GTA อยุ่

6. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ยินดีที่รู้จักครับ

7. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    5555
    น้ำมันเกียร์ไม่รู้เบอร์อะไรหรอกครับ
    ให้ 0 เปลี่ยนให้ตลอด(ศูนย์ Mitsu)
    ตรงข้าม Lotus เรียบทางด่วนล่ะครับ
    ชัวสุดเพราะ Evo เข้าเยอะดีลองถามเค้าดูครับ
    ผมว่ามันนานๆเปลี่ยนทีไม่ได้เปลี่ยนทุก หมื่นโล แต่นานกว่านั้น

8. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ชื่อโอ๊ตคับ น้ำมันเกียร์เปลี่ยนทุกๆ3-5หมื่นโลคับ พวกเกียร์ออโต้น่าจะเป็น ATF3 นะคับ ผิดถูกมั่วนิ่มยังไงโทรมาด่าได้คับ55555

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    น้ำมันเกียร์ออโต้ ของมิตซู ต้องใช้ตรงเกรดตามที่ระบุในคู่มือมาครับ ใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้ ให้เกรดตรงตามที่โรงงานกำหนดครับ
    ไม่งั้นค่าความหนืดไม่เหมาะสม โอกาสเกียร์เสียหายเกิดขึ้นได้ครับ

ไปศูนย์ที่ เจ้าต่อ แนะนำตรงรามอินทรา ก็ได้ครับ น่าจะไว้ใจได้
    เพราะช่างศุนย์มิตซู บางศูนย์ ต้องบอกว่าชอบมั่วใส่ของผิดๆให้รถลูกค้า จนรถเสียหายทะเลาะกันบานปลายมาหลายแห่ง ต้องระวังครับ

10. jpwm

jpwm New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ว่างๆผ่านมาแถวรามอินทราแวะมาทักทายได้ครับ
    ชื่อเจี๊ยบ ร้าน power max ครับ

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ยินดีครับ
    สมาชิก Evo Th เราอยู่โซนรามอินทรากันเยอะมากครับ
    เจอกันทักทายกันได้

วันไหน ผ่าน ปั๊ม PTT NGV รามอินทรา กม.6.5 แล้วมี ฝูง อีโว จอดกันอยู่เยอะๆ ก็แวะเข้าไปนั่งคุยกันได้ครับ

12. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    อั๋นคับ ทักทายกันได้อีโว3สีเทา
    น้ำมันเกียร์ ผมใช้หัวจรวดป้ายแดง fot LSD เปลี่ยนทีก้อขวดเป็นกองเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้