ขอคำปรึกษาครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ชูวงศ์, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชูวงศ์

ชูวงศ์ New Member Member

9
    0
    0
    sunny b14 เครื่อง 1600 ติดแก๊สระบบ fixmix มีปัญหาวิ่งสะดุดครับ (สะดุกทั้งใช้แก๊สและน้ำมัน) เป็นช่วงที่รถเคลื่อนตัวแล้วโดยความเร็วอยู่ที่ประมาณ 40 กิโลเมตร/ชั่วโมงขึ้นไปถึงจะเป็นครับ หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยนใหม่ (เป็นของธรรมดา ไม่ใช่แบบ แพททีนั่ม) จานจ่ายเพิ่งเปลี่ยน (ของเก่าเชียงกง) รบกวนพี่ๆช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    LPG power

มาช่วย กันหน่อย

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    หัวฉีดง๊าบบบ ม่ายมีปัญหาอะไรเรย

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ผมไม่ฉีดก็ไม่เคยมีปัญหานะพี่ แถมวิ่งโคดๆ รึจะลอง อิอิ

ผมว่านะจะปักหมุดปัญหาแก๊สเลยดีก่ารู้สึกว่ามันจะเป็นปัญหาระดับชาติ

คนเข้ามาใหม่จะได้เข้าไปอ่านกัน

5. ผมใช้มิกเซอร์มา10ปีแล้วครับ บ้านผมอยู่แถวๆแคลาย โทรหาได้ตามเบอร์ข้างล่างได้ครับ
    เดี๋ยวช่วยแต่งให้ครับรับรองว่าแล่ม ไม่คิดตังครับ

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ล้างตามสูตร ก่อนครับ
    แอร์โฟล์ ตัวคุมรอบเดินเบา
    และ ก็ กรองอากาศครับ
    ถ้า อยากให้ จบจริง ๆ ย้ายมิกซ์ ตีกรอง กับ ช่างเหลิม ครับ
    สองพันกว่า ๆ จบครับ

7. ชูวงศ์

ชูวงศ์ New Member Member

9
    0
    0
    ขอบพระคุณสำหรับคำตอบ แต่ขอย้ำนะครับว่า เป็นทั้งใช้แก๊สและน้ำมัน ไม่ได้เป็นเฉพาะแก๊สนะครับ

8. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    เคย Back Fire มั๊ยครับ

ถ้าเคย กรองด้านล่างอาจแตก หรือ แอร์โฟร์กลับบ้านเก่า

ผมเคยเป็นนะ แต่สะดุดแต่น้ำมัน ย้ายมิกซ์ กรองเปลือย 2000 ไม่เกิน สบายตัว

9. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่านะ ก่อนอื่นต้องแก้น้ำมันให้หายก่อนครับ

เพราะถ้าน้ำมันเป็นเนี่ยแก้แก๊สยังไงมันก็คงไม่หายครับ

เอางี้ดีกว่าไปหา น้าเหลิม ให้แกดูให้รับรองหายครับ ที่สำคัญไม่แพงอย่างที่คิดด้วย...

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดู อีก อย่างครับ
    ระบบไฟครับ
    เช็ค ดูครับ
    เช่น หัวเทียน คอยไฟ
    ถ้ามีอาการดับ ผสมด้วย คอยไฟ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้