รบกวนพี่ ๆ ชาว 3s หน่อยครับ :D

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Populaz, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่า ผมขับ camry ท้ายหงส์

อยากวาง 3s อ่ะครับ

แต่คงไม่มีตังถึงตัว non air อ่ะครับ

เลยอยากรู้ข้อมูล 3s GTE ของ Gt 4 กับ Mr 2 ว่าถ้าวางในรุ่นผม นี่อะไรยังไงบ้าง
    ผมไม่รู้เรื่องเรยอ่ะครับ

และก็อยากรู้ราคาเครื่องว่าอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ และตัวแอร์โฟ นี่ปัญหาเยอะไหมอ่ะครับ

รบกวนพี่ ๆ ด้วยนะคับ :D:D:D

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    พี่ ๆ ช่วย เพื่อนผม หน่อยคับ มัน Want !!! คับ แหะ ๆ ๆ

3. Populaz

4,970
    25
    0
  4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    หลังๆพี่โด่งผู้รอบรู้ของเราไม่ได้เข้ามาตอบให้แล้วอ่ะครับ -*-

นี่ผมก็ฟลุคๆอยากแวะมาดูบอร์ดนี้บ้างเลยเจอทู้นี้เข้า

ผมเชียร์ non-air นะ จุกจิกน้อยกว่า ขุนง่ายกว่า ไม่ต้องห่วงเรื่องแอร์โฟลว์

จะโฟลว์ไม่โฟลว์ ... ถ้าได้ แนะให้เลือกของ mr2 แบบติดเกียร์มาด้วยนะครับ

เกียร์จะอัตราทดดีกว่าของ gt4 (ที่สับสามแล้วห้อย)

ยกแพมาได้ยิ่งดี ได้เบรคได้เพลามาครบๆ ถึกๆทนๆ

ปล: สมมุติได้แอร์โฟลว์มา จะแปลงเป็น นอนแอร์ทีหลังก็ได้เหมือนกันนะครับ

ยังไงได้เครื่องมาอย่าลืมเผื่อราคาค่าของด้วยนะครับ

เขา ท่อ อินเตอร์ สายพงสายพาน และของจุกจิก ไอ้พวกเนี้ยแหละตัวทำยอดทะลุ -*-

ส่วนตัวผมใช้บริการที่ Troops อยู่ อีกที่ๆว่าเวิร์คๆเหมือนกันก็ อู่สุนธร เพื่อนผมก็ทำอยู่

ลองโทรไปถามเป็นข้อมูลก็ได้ครับเรื่องรายละเอียด ผมได้แค่คร่าวๆอ่ะ แฮ๊ดอย่างเดียว 5 5 5

พี่วิทย์ (ทรูปส์) 086-3263576

พี่ธร (มั้งนะ -*-) 081-8255847

Populaz ถูกใจสิ่งนี้
  5. Populaz

4,970
    25
    0
    ขอบคุณมากครับผม :D

ตัว non air ตังคงไม่ถึงอ่าครับ :D

แหะ ๆ :D

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ

7. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    นอนแอร์อีกเสียงครับ ทำทีเดียวทำให้ดีเลยฮะ อย่าเสียเงินหลายรอบ
    อะไหล่แอร์โฟล์หลายๆ อย่างเริ่มหาไม่ได้แล้วนะฮะ แม้กระทั่งเบิกใหม่
    เช่น ปั้มน้ำมันเครื่องเป็นต้น ตอนนี้หลายๆ คันเริ่มที่จะเอาปั้มน้ำมันเครื่องของนอนแอร์มาแปลงใส่กันแล้วนะฮะ

คิดดูดีๆ ครับผม อย่าเสียเงินหลายรอบเอาตังค์ไปอาบน้ำดีกว่าครับผม หุๆๆ ไม่พ้นจนได้

อ้อออ ครับ เครื่อง GT4 เป็นเกียร์ขับสี่นะฮะ ต้องแปลงระบบกียร์ใหม่ หรือยกเกียร์ mr2 หรือ ไอดีกลมมาใส่
    ผมว่า มันจะเปลืองตังค์หลายๆ ครับ

ลองดูฮะ ขอให้มีความสุขในการแต่งรถครับ

8. Populaz

4,970
    25
    0
    อยากเป็น nonair เหมือนกันอ่าครับ

แต่ตังไม่ถึงเนี่ยดิ

ฮือ ๆ ๆ T.T

9. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    เล่น MR2 ดีกว่ามาพร้อมเกียร์เพลา ค่อยๆปั้นไป
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=571276
    ลองเขาไปดูน่าจะประหยัดไปได้เยอะ:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2008
  10. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ปั้มตังค์ฮะ ดูจากสภาพรถท้ายหงส์แล้วผมว่า นอนแอร์มันน้อยไปนะครับ
    ล้อใหญ่กว่าทีวีบ้านผมอีกนะฮะเนี่ย

หุๆๆ

11. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    แล้ว ราคา เซียงกง มันประมาณเท่าไหร่คับ ผม

ทั้ง 2 ตัว เลย คับ non air กะ แอร์โฟร อ่าคับ

12. Populaz

4,970
    25
    0
    อิอิ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ :D

อยากรู้ราคาอ่าครับว่า ประมานเท่าไหร่ -0-

แหะ ๆ ๆ :D

รบกวนด้วยนะค๊าบบบ :D

13. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เชียร์ Non-Air ครับ

ตัวแอร์โฟลดีไหม....ผมว่ามันก้อดีครับ ตอนที่ไม่มีปัญหานะ ตอนมันมีปัญหามา หงุดงิดมากครับ สะดุด สะอึกๆ

3S แอร์โฟล ถูกกว่าจิง แต่ถ้าระยะยาวๆ ความคิดผมคิดว่า Non-Air ดีกว่าเยอะเลยครับ

ขอให้ได้เครื่องไวไวนะครับ 3S จงเจริญ!!

14. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    คร่าวๆ air 4 น่าจะ35000ขึ้น Non-Air ไดเร็กคอยน่าจะ 60000-70000

15. Populaz

4,970
    25
    0
    แพงก่าประมานเท่าตัว

ง่าาา T.T

16. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

พี่ คนนี้ ล็อก อิน คุ้น จัง คับ แหะ ๆ ๆ

17. Populaz

4,970
    25
    0
  18. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ไม่ต้องถึงกับไดเร็คคอยล์ก็ได้ครับ

นอนแอร์เฉยๆก็พอแล้ว ถูกกว่ากันเป็นหมื่นอยู่

ทนปั๊มตังค์อีกหน่อยครับ ใจเย็นๆ

ช่วงนี้ก็หาข้อมูลเรื่องอู่ที่จะวางซะ :D

19. Populaz

4,970
    25
    0
    ครับผม

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้