อยากทราบว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ ใช้ EP71 ใส่โช้คอะไรกันบ้างอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ รถเสียงดังมาก อยากรุ้ว่า

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย liarman, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    อยากทราบว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ ใช้ EP71 ใส่โช้คอะไรกันบ้างอ่ะครับ อยากรู้ว่าใส่แล้วเสียงเงียบดีไหมครับ รบกวนด้วยครับ รถผมเสียงดังมาก ๆ อยากรุ้ว่าต้องใส่โช้คอะไรรถถึงจะเงียบอ่ะครับขอบคุณครับ :D

ตอนนี้ใส่ข้างหน้าเป็น TRD ข้างหลังเป็น Kony แหะๆ
    เจอเนินสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย แถมเสียงดังอีกตะหาก ตกหลุมไม่ต้องใหญ่มาก เสียงดัโครมครามและสะเทือนมากเลยอ่ะครับ ผมใส่กันโครงหน้าแล้ว กันเซแล้ว แต่กันโครงหลังไม่ได้ใส่เพราะติดถังแก๊สเลยใส่ไม่ได้ครับ

เห็นรถพี่อุ๋ย (EP82) ใส่ Tein Na อยู่ มันไม่เห็นตกหลุมดังโครมแบบ 71 เลย
    ถ้าวิ่งแล้วไม่เสียงดังนี่ ผมคงกล้ากดมากกว่านี้ นี่เห็นหลุมอยู่ตรงหน้านี่ เบรกตัวโก่งเลย -*-

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    มันเป็นที่รถด้วยมั้งครับ รถเก่าแล้ว การเก็บเสียงต่างๆ คงไม่ดีเท่า 82

ข้างหน้าผมใช้ TEIN TYPE HA หลังเป็นโช้คธรรมดา สปริง soluna ถอดหลังที่เป็น TEIN ออก

มันก็ยังรู้สึกแข็งเลย เจอถนนดีๆ ในเมืองกรุง ก็ทั้งสั่น ทั้งดัง เหมือนเดิม

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ผมก็ดังและสั่นนะงับ .. tanabe*4 สปริงTrd .. เจอหลุม เบรคโก่งเหมือนกัน .. ถ้าใส่ค้ำล่าง น่าจาดีก่านะ แต่ผมยังไม่ได้ใส่เยย .. กำ

4. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    ไม่อยากจะคุย

82มันก็สั่นอ่ะน้อง เล่นรถเก่าก็ต้องทามใจค้าบ:sad::sad::sad:

5. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    71 ผมใส่ของ 82 แต่เลือกแบบแข็งหน่อย ลงหลุมนี่สะเทือนทั้งรถเลยครับ

6. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  7. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    สบายใจและครับ สั่นกันท้วนหน้า อิอิ
    เค้าเรียกว่าหาแนวร่วมน่ะครับ พอรู้สึกว่าทุกคนสั่นเหมือนกันหมด ก็เริ่มสบายใจ อิอิ

ขอบคุณครับ ศุกร์หน้าไปสั่นกันที่ ปตท. หน่อยมั้ยครับ จะอวดแผลที่ท้ายสักหน่อย อิอิ
    ให้ช้ำใจเล่น :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้