เปลี่ยนกระจังหน้า ทำถอดอย่างไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย asimo04, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    ผมจะเปลี่ยนกระจังหน้า EK 99 ไม่ทราบว่าจะถอดของเก่าอย่างไรครับ
    ถอดไม่เป็น ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อย จะดึงออกมาตรงๆ ก็กลัวเขี้ยวหัก

ขอบคุณครับ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ถอดยกกันชนหน้าออกมาเลยครับ ยกลงมาใส่ข้างนอก ไม่ยาก

3. ของผม 96 ครับ ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า
    1. สังเกตุด้านบนจะมีกิ๊บสีดำอยู่ไม่รู้กี่ตัวจำไม่ได้ มันเป็นแบบสองชั้นให้ดึงชั้นบนขึ้นครับมันเป็นตัวล็อค แล้วค่อยดึงกิ๊บออก
    2. สังเกตุด้านล่างจะมีน๊อตยึดอยู่ประมาณ 2 ตัว หรือมากกว่า หัวน๊อตมันอยู่ด้านล่างให้เอามือสอดลงตรงใต้กันชนหน้าครับ
    แล้วหมุนน๊อตออกให้ครบ (ต้องใช้ไขควงตัวสั้นนะครับจะได้ง่าย)
    ปล. จัดการเอาออกให้ครบนะครับ อย่าไปกระชากเดี๋ยวหักเหมือนผม โดนมาแล้ว
    ลองดูครับไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ถอดกันชนหน้าได้ ค่อย ๆ แกะพุ๊กข้างบน 7 ตัว ด้านล่าง 4 ตัว ข้าง 2 ตัว

จากนั้นก็แกระจัง โดยใช้ไขควงแฉก คลายน๊อตออก เอากระจังใหม่

แล้วใส่แทนของเดิม ต้องเจาะรูที่ใต้ฐานกระจัง เพื่อยึดน๊อตกระจังด้วยครับ

5. asimo04

37
    0
    0
    [B]ตกลงคือต้องถอดกันชนเลยใช่ไหมครับ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ ตามรูปครับ[/B]

ขอบคุณครับสำหรับข้อแนะนำ

6. asimo04

37
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    :teeth::teeth::teeth::teeth::teeth:

ต้องถอดกันชนออกมาครับ ถ้าไม่ถอดจริง ๆ ก็ใส่ได้ แต่มันจะไม่แนบสนิท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้