กล่องพ่วงสำหรับvvl pic

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย RED-INFINITI@z-troy, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    กล่องนี้พ่วงระหว่างเกียร์และหน้าปัด ไม่ได้อยู่หลังหน้าปัดนะครับ

รหัส J12385J000
    8787
    รูปจำนวนพินนะครับ
    x/ว่าง
    =/พิน
    4พินบน
    8พินล่าง

I = = x x x x = = l
    l = = = = = = = =l

2. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    มัมมีไส้ทำอะไรครับ ไม่มีจะใช่ได้อะป่าวครับ

3. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    วันนี้พี่พีเอารถไปให้โตนเทียบสายไฟมา ขาดกล่องหลังจอไมล์ตัวนี้เหมือนกัน ปลักกล่องตัวนี้จะลากเข้าหลังจอไมล์ประมาณ 10 เส้น ที่เหลือจากปลักหลัจออีก 2 เส้นจะลากเข้าไปที่ชุดสายไฟกล่องเครื่อง ส่วนปลักอีกด้านนึงของกล่องที่ว่าเนี๊ยก็ไปเข้าที่ปลั๊กชุดคันเกียร์ ของโตนไม่มีเหมือนกัน(ส่วนไอ้กล่องที่ว่า กิ๊ง-ก่อง มันยึดติดกับจอไมล์ ขนาดเท่ากับขนมเปี๊ยลูกเต๋าสีเทาดำอะดันมีมา) พี่คิดว่าไม่มีกล่องเนี๊ยคงวิ่งได้แต่จะไม่มีไฟบอกตำแหน่งเกียร์ กอล์ฟคิดว่าไง แต่ถ้าจะให้ครบๆคงต้องไปตามหามาละจะได้ไม่หลงเกียร์
    วันนี้โตนแกะกระจายครับ 555+ แต่ก็ประกอนเนียน เหมือนเดิม สายไฟมันงงๆพอสมควรปลั๊กในห้องเครื่อง ตัดต่อกะปลั๊กเดิมบางเส้นต้องสลับสีอีก ยิ่งปลักเข้ากล่องเครื่องกะจอไมล์โอ๊ยสายเป็นกำๆ ไม่ได้พูดให้คนที่วางไม่เสร็จใจฝ่อไปซะก่อนนะ แต่ถ้าไม่มีตัวอย่างดูช่างไฟก็ลมแด๊กเหมือนกัน

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ขอบคุณพี่พี เเละพี่กบ มากๆจากใจจริงอีกครั้งครับ อุตส่าขับรถมาไกลมากๆ ประทับใจมากจริงๆ สุดยอดครับ

ขอบคุณพี่กอล์ฟ สุดยอดถอดกล่องออกมาถึงข้างใน :)

ทุกอย่างกำลังน่าจะไม่มีปัญหาครับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    กล่องนี้อยู่ตรงไหนอ่ะ
    เผื่อไปมุดซากรถ ขอเต๊าะซื้อเค้ามาได้
    อิอิ

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ใบนี้รถผมก็มีคับ จำได้ว่าตอนซื้อมาก็มีติดมาด้วย แต่จำไม่ได้ว่าช่างเค้าวางไว้ตรงไหน

7. pee-ae

161
    2
    0
    กล่องนี้มันมีปลั๊กติดกะจอไมล์อะครับ สายยาวประมาณ 2 ฟุต ของผมวางอยู่ใต้คอนโซลหลังที่จุดบุหรี่ไกล้กะกล่องเกียร์อะครับ ไม่รู้ของเดิมๆที่ติดรถมันวางตรงไหน แต่ไม่ช่ายหลังไมล์แน่ เพราะสายมันยาว(ตอนเอามามันติดมากะจอไมล์เลยครับ)

8. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ซวยแล้วสิผม......แล้วจาไปหาที่ไหนเนี่ยะ???????????....ยังงัยรบกวนหน่อยนะครับถ้าใครมีเหลือหรือไปเจอ.....โทร.086-3033272 โจครับ

9. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    สั่งนอกเลยพี่ หาที่บ้านเราน่าจะยาก

10. art_project

603
    13
    0

หากล่องสีขาวได้เเล้วครับ เล่นเอาเหนื่อย ถ้าเจออีกเด๊ยวบอกต่อพี่โจนะครับ ..ตอนนี้ยังขาดเซนเซอร์ที่เกียรอีกตัว :cry::cry::cry:

11. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ผมเห็นปลั๊กผมก็คุ้นๆนะเหมือนจะมีมาด้วยกะเครื่อง...แต่โทรไปถามอู่..เขาบอกยืนยันว่าไม่มี......ผมว่าผมโดนอย่างที่ผมกลัวแล้วล่ะ.........นี่เขาลากรถผมไปให้อีกอู่ทำ...ปรากฎว่าแม่งบอกว่าเกียร์มีปัญหา....ผมก็ถามไปว่าผมซวยหรือช่างเฮงซวยแน่พี่?...รถยังไม่ได้วิ่งเลยบอกเกียร์พังหรือวิ่งเกียร์เดียวจนรถผมพัง?......เลยตกลงว่าไม่เอาแล้วจาลากเข้ากรุงเทพฯแล้ว.....รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกอู่ชัวร์ๆให้ทีครับ.........จาเป็นพระคุณอย่างสูง.

12. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    กล่องชีพเกียร์

13. silver dragon

580
    2
    0
    เฮ้อ....ยังงัยล่ะเนี่ยะ????????......กล่องชิพ....หายนี่มันยุ่งยากจริงๆ...........ใครมีเกียร์ธรรมดาครบๆเหลือใช้มั่งครับ?.

14. suncaro@sr20

249
    0
    0
    กล่องสีขาวนี่มีหลายตัวคับ หน้าตาเหมือนๆๆกันแต่รหัสต่างกันคับ ผมลองไปค้นให้ที่บ้านมีกล่องหน้าตาเหมือนๆๆกันเลยคับ แต่รหัส2855031100 7Y17 อะคับ

15. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

แก้ไขล่าสุด: 23 สิงหาคม 2008
  16. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ขอโทดคับรูปใหญ่ไปหน่อย ที่ผมบอกใส่แทนได้หมายฟาทว่า เอาแผ่นปรินท์มาสับใส่กันได้แต่ใช้งานแทนกันไม่ได้นะครับ

17. art_project

603
    13
    0

18. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    มาอีกแล้ว

รูปสุดท้ายของกล่องเกียร์ครับ

19. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    พี่โจผมว่าเอารถมากทม. แล้วเอาไปร้านพี่หนึ่งที่รามอินทราน่าจะจบนะครับ เค้าวายสาย vvl ไปหลายคันแล้ว ราคาก็ไม่โหดเหมือนที่อื่น คุยดีด้วย

20. silver dragon

580
    2
    0
    ขอบคุณครับคุณกอล์ฟ..

ร้านคุณหนึ่งอยู่ตรงไหนครับ????...แล้วมีเบอร์โทรมั้ยครับ.....ผมขอหน่อยดิ...จะได้นัดหมายวันเข้าทำน่ะครับ???

21. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    สรุป ถ้าจะซื้อเครื่อง แคมกระดิก นี่
    มันใช้กล่องอะไรบ้างฟ่ะเนี่ย
    ยั๊วเยี้ยไปหมด
    จะได้เป็นวิทยาทานให้คนอื่นอ่ะ

22. PreseaR10

196
    1
    18
    งง.... ใจมะดีเลยเราก็จะทำ vvl อยู่

ถ้าของเราไม่ครบจะทำไงนี่

23. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มาอัพหน้าตา เรือนให้ดูอีกครั้งครับ

24. pee-ae

161
    2
    0
    มันมีผลิตมา 2 รุ่นป่าวครับ ผมเคยเห็นอีกตัว ไฟ Check Engin มันเรียงอยู่แถวเดียวกับ น้ำมันเครื่อง กะแบต (แถวเดียว 3 ตัวเลย)นอกนั้นเหมือนกันหมด

25. silver dragon

580
    2
    0
    ..ใช่ครับ...รู้สึกจะมี2รุ่น

พี่ฉะเคยช่วยผมหาแล้วโทรมาถามว่าจะเอาแบบไหน...รู้สึกจะหน้าขาวกะหน้าสีบรอนน่ะครับ...แต่ไมล์มีแค่เนี้ยเองง่ะครับ180แล้วถ้าเราเหยียบไป200มันจะขาดมั้ยเนี่ยะ?

26. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม่ๆ 200 เลย นะ พี่ วัย ซะ รุ่น เสีย จริงๆ เลย นะ ครับ เนีย

555+
    :D

27. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    มันเลยไปได้อีกนิดหน่อยพี่ แต่ว่ามันตัดตั้งกะ 180 นี่อ่ะดิ

28. silver dragon

580
    2
    0
    -ขอบคุณโตน...ขอบคุณพีแฟนกบมากๆนะครับที่ประสานงานให้........ถ้าจะซื้ออะไหล่ใหม่ของศูนย์ทั้งนิสสันและโตโยต้าก็โทรบอกได้นะครับ.....ลดได้ 20%เลยครับ

29. pee-ae

161
    2
    0
    ดีใจกะน้องโตนด้วย ที่รถวิ่งได้แล้ว มีเพื่อนเป็น vvl อีกคนครับ มีอะไรจะได้แลกปัญหากันแลกคำปรึกษาได้

30. PreseaR10

196
    1
    18
    แล้วตกลงปัญหาเกิดจากอะไรครัยที่วิ่งไม่ได้ เผื่อผมว่างแล้วมีปํญหาจะได้แก้ไขถูกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้