ขอเชิญร่วมแข่งขัน งาน Gymkhana Super Fastest Lap ครั้งที่2

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Super Colt, 6 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    Gymkhana Super Fastest Lap

by
    Castrol EDGE & BENDIX

จัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 21 ต.ค. 2549 ณ สนาม Bangkok Drag Avenue คลอง 5

รุ่นการแข่งขัน

รุ่น A เครื่องยนต์ความจุไม่เกิน 1,600 ซีซี ห้ามระบบอัดอากาศ ห้าม NOS ขับเคลื่อน 2 ล้อ

รุ่น B ไม่จำกัดความจุเครื่องยนต์ ไม่อนุญาตระบบวาล์วแปรผันแบบ V-TEC ที่เป็น DOHC ยกเว้น SOHC ห้ามระบบอัดอากาศ ห้าม NOS ขับเคลื่อน 2 ล้อ

รุ่น C ไม่จำกัดความจุเครื่องยนต์ อนุญาตให้ใช้ระบบวาล์วแปรผันแบบ DOCH และระบบอัดอากาศ และNOS ขับเคลื่อน 2 ล้อ

รุ่น D รถขับเคลื่อน 4 ล้อ ไม่จำกัดความจุ อนุญาตให้ใช้ระบบวาล์วแปรผัน ระบบอัดอากาศ

Pro 1 เครื่องยนต์ความจุไม่เกิน 1,800 ห้ามระบบวาล์วแปรผันแบบ V-TEC DOHC ห้ามระบบอัดอากาศ ห้าม NOS ขับเคลื่อน 2 ล้อ

Pro 2 เครื่องยนต์ความจุเกิน 1,800 อนุญาตระบบวาล์วแปรผัน ระบบอัดอากาศ. NOS ขับเคลื่อน 2 ล้อ

-ไม่อนุญาตให้ใช้ยาง Soft, Slick ทุกประเภท
    -คนที่เคยได้แชมป์อันดับ 1-3 ประจำปีการแข่ง Gymkhana ทุกรายการให้ไปลงรุ่น Pro แทน

อัตราค่าสมัคร
    - ค่าสมัครรอบละ 100 บาท 100 บาทแรกมีสิทธิ์ซ้อมฟรี 1 รอบ สามารถวิ่งได้ไม่จำกัดจำนวนรอบ หรือจนกว่าเวลาจะหมด
    - ไม่มีการกำหนดเวลารุ่นการวิ่ง ใครสมัครแล้วพร้อมก็ลงมาวิ่งได้เลย วิ่งมากมีโอกาสมาก
    - ในการวิ่งแต่ละรอบมีการจดเวลาให้ทุกรอบ ยกเว้นรอบซ้อม
    - ไม่มีการวอร์คคอร์ส
    - เริ่มวิ่งได้ตั้งแต่ 8.00 - 14.30 น.

รางวัล
    -ของรางวัลจากผู้สนับสนุน
    -เงินรางวัลแจกอันดับ1-3 ขึ้นอยู่กับจำนวนรอบที่ลงแข่งในแต่ล่ะรุ่น เกิน30รอบ แจก3อันดับ

ติดต่อสอบถาม 01-644-9601, 01-438-1771

2. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
  3. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    โอ้ว......ว เอารถดริฟท์ไปวิ่ง ลงรุ่นไหนหว่า?

4. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    โอ๊ตก็ลงรุ่น C ไปเลย แต่ถ้ามากวาดไพล่อนก็เดินไปเก็บด้วยนะ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2006
  5. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0
    เอาตู้ ATM ไปตั้งเลยครับพี่บี เผื่อเงินไม่พอกัน :D

6. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    :eek: ความมันมาอีกแล้วคับพี่น้อง ว่าแต่โช๊คแตกจากครั้งแรกยังม่ะได้ทำเลยอ่ะ:D :D

7. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    พร้อมมานานแล้ว
    ว่าแต่ว่าต้องเตรียมเงินไปเท่าไหร่ถึงจะสู้พวกพี่ๆได้
    อิอิ

8. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    รุ่น A มีใครลงมังเนีย

9. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    รับลองมันจนกระเป๋าเบาเลยหละ อิอิ

10. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ครั้งที่แล้วโดนไปประมาณ1500 นะครับ
    พี่เอาที่รูดบัตรไปด้วยนะครับไม่มีเงินสดนะ
    เดียวไปคราวนี้ว่าจะพกตังสัก300พอนะครับไม่ต้องวิ่งมากนะ
    มีเงินไปมากก็วิ่งมากนะครับ

11. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    งานนี้ไม่พลาดแน่ๆ อิอิ:cool:

12. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไปฉันไปด้วยคน ...........

13. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เจอกันนะคร้บบบ

14. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ทรัพย์จางเลยช่วงนี้หมดกับเจ้าตัวเล็ก:rolleyes:

15. Poyee_ZC

611
    7
    0
    อย่าลืม...มาเจอกันในวัน เสาร์ที่ 21 ตุลาคมนี้ นะครับ.......:)

16. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ขอไปด้วยคนนะครับสนุกแน่งานนี้แลล้วจะเตรียมเงินไปเยอะเยอะ

17. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0
    เดี๋ยวทุบกระปุกไปเลย เหรียญบาท เหรียญห้า เยอะ :D

18. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... แล้วรถ ดิฟท์ วิ่งได้ป่ะ พอมีเวลาให้อ่ะป่าวครับพี่น้อง

สนามนี้ผมไปแต่เช้าเลยน่ะครับ...อิอิ

19. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้ามันขับมาถึงสนามได้ก็แปลว่าวิ่งได้ครับ เวลาก็มีครับ รอบล่ะ100ไงครับมีเวลาให้แน่ๆ :D :D

20. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    ถ้ารถ Drift จะมาแข่งก็ยินดี แต่ถ้ากวาดไพล่อนก็ลงไปตั้งให้ตรงด้วยเน้อ
    อิอิ

21. PoM.KiG-KoG

PoM.KiG-KoG New Member Member

13
    0
    0
    แล้วที่กทม.มีขับ4ไปแข่งเยอะไหมครับ....อยากไปแข่งครับที่เชียงใหม่ไม่มีแข่งจิมเลย

22. Super Colt

2,980
    11
    0
    งานนี้คราวที่แล้วก็ หลายคันครับ แต่ครั้งนี้คงเยอะกว่าเดิม เพราะไม่ชนกะงานอื่นเหมือนคราวที่แล้ว

23. PoM.KiG-KoG

PoM.KiG-KoG New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่บี

24. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    เสาร์นี้โดดงาน Book Expo ไปแข่งคลอง 5 อิอิ

.

25. Poyee_ZC

611
    7
    0
    แจ่มครับพี่เอ๋.......มาแจมกัน

26. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
  27. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    น้องหนูรถเดิม ขอไปด้วยคน ได้ม่ะ เนี่ย

28. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    จัดไปเลยนะครับเดียววันเสาร์เจยกันนะ

29. Poyee_ZC

611
    7
    0
    พรุ่งนี้แร้วนะ
    ทุกคน

30. Super Colt

2,980
    11
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

และขอบคุณสปอนเซอร์ผู้ใจดีด้วยครับ

Castrol-----สุดยอดน้ำมันเครื่องสำหรับรางวัล
    Bendix-----ผ้าเบรคดีๆ และรางวัล5000บาทสำหรับรุ่นพิเศษ
    Greddy---ทั้งทามเมอร์ และ กรองอากาศ
    X-1R----บูสเตอร์ แรงๆ ทำให้นักแข่งได้ขับกันสนุกสนาน
    NITTO----เฮียเก๊าสำหรับเสื้อสวยๆ และซีดีมอร์เตอร์แทรค
    SPK----แผ่นรองเม้าท์ และพัด EXEDY.
    XO-Tuned By------สำหรับนาฬิกาและ ไพล่อน
    Carper------ทีมงานที่มาช่วยกัน
    BDA สนามบางกอกแดร๊กอเวนิว คลอง5

พบกันใหม่ปีหน้า คาดว่าจะจัดชิงแชมป์ ประจำปี หรือว่าอยากให้จัดรอบล่ะ100แบบนี้อีกก็โหวตกันมาได้เลยนะครับ :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้