วันที่ 6 กันยายน ใครว่าง เชิญคลองห้า

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย SR20DE@Productive, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    วันนี้พี่หนุ่ม Sunny Thailand โทรมาแจ้งข่าวว่า
    ต้นเดือนหน้านี้ คลองห้า จะจัดงาน drag เชื่อมสัมพันธ์ระหว่าง Club
    โดยตัวอย่างรูปจากครั้งที่แล้วที่จัด อยู่ที่นี่

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=523296

พี่หนุ่มให้รายละเอียดมาว่าจะมีวิ่งหลายรุ่น ตั้งแต่ 22,20,18,16 ลงไปถึงรุ่น Open
    วิ่งไม่ต้องเน้นเอาชนะอะไร ขอเอาให้ได้เหยียบมิดตีนตามใจชอบเป็นพอ
    ค่าเข้าสนาม 60 บาทส่วนค่าแข่ง พี่หนุ่มบอกว่าถ้าสปอนเซอร์พอ เราก็แทบไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มเลย
    ถูกกว่าไปวิ่งเล่นเองวันศุกร์แน่นอน

มีมาวิ่งกัน 5 Club Sunny Thailand, Bluebird Club, Honda Si และจำไม่ได้อีกสองคลับ
    ครั้งต่อไป อยากให้มี NX กับ NV วิ่งด้วย

ไม่รู้ว่าจะติดงานครบปีทำบุญคุณย่าผมหรือเปล่า เพราะครบรอบคุณย่าวันที่ 10 แต่มันตรงกับวันพุธ
    ถ้าเลื่อนไปเป็น 13 กันยาได้ งานนี้ไม่พลาดแน่นอน

สงสัยมีเรื่องให้เสียเงินกับรถอีกแล้ว คริๆ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
  3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    หวัดดีคับ วี ผมจะขอเอา NX มาร่วมแจมด้วยนะคับ......ผมจะมากับ
    ทาง Bluebird Club (ซึ่งสนามที่แล้วก็มาร่วมแข่งกัน)สนุกมาก แบบกันเองๆ.....
    ยังไงพบกันนะคับ.....;)

ผม โป้ง 081 647-6881 คับ....:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2008
  4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    อ้าว เดี๋ยวเจอกันเลยงั้น

ไม่รู้จะเปลี่ยนเกียร์ทันหรือเปล่า ยังไม่ได้ไปซื้อเลย

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    จัดซะมีเวลาอีกเกือบเดือน......:cool:

และได้เลยคับเจอกัน วี อืมแต่ว่าผมยังเป็นสมาชิกอยู่รึป่าวคับ......:D:D:D:D
    (เด๋วเค้ามะให้ลง.....อิอิ)

6. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    ไปด้วยคนคร้าบบบ

7. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    มาเลยพี่ ลงด้วยกันผมกะไม่เปลี่ยนเกียร์แม่งละ ลง bracket 16 นี่แหละ

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:sad::sad::sad::sad::sad::sad:

9. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    อยากไปด้วย จังเลย ค๊าบ
    (แต่ยังมะรู้จักใครเลยอะ)

10. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    เอาเบอร์ผมไป 0818506207
    ถ้ากลัวเหงาโทรหาได้ นาทีละ 9บาทครับ
    เคสนี้ ผมต้องขอยกคำคลาสสิคมาบอกว่า ทุกอย่างต้องมีครั้งแรกครับ

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    คุณ วี ผม ติดต่อคุณมะได้ รบกวนกดยิงหาผมแล้วผมโทรกลับได้คับ จะรบกวนปรึกษาและนัดแนะ หน่อยคับ....อิอิ

12. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    อีกแค่ไม่กี่สัปดาห์เอง สรุปตอนนี้รถที่จะลงแข่งด้วยก็มีของผม กับของพี่โป้ง

แล้วท่านอื่นล่ะครับว่าไงกัน ถ้าคิดว่าอยากลองขยี้แบบมันส์ตีนกันสักรอบก็มาจอยกันเถอะครับ
    เพราะคนยิ่งเยอะ ค่าสมัคร ค่าแข่งมันก็ยิ่งถูกลง และก็มีเพื่อนๆนิสสันมาเล่นกันทั้งนั้น
    เราไปเล่นเองวันศุกร์กลางคืน ยังไงก็ต้องมี 400 บาท มาวิ่งเล่นกันขำขำเถอะครับ นานๆจะมีโอกาสอย่างนี้

รถแรงไม่แรงไม่เกี่ยว มีclass bracket ไว้แข่งแม่นเวลากัน งานนี้คนเจ๋งกว่ารถครับ

มากันนะครับ

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิ...

14. first_mayri

239
    0
    0
    ยังไงก็บอกผมด้วยนะครับ
    อยากไปด้วย
    อิอิ

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    มีอะไรอัพเดตมะคับน้อง วี .............

16. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ไม่มีแล้วพี่ ยกเว้นรถผมมีรายการซุ่มวันเสาร์นี้

17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืมที่เค้าให้ลงสมัครอะ ไม่เห็นมีช่องให้สมัครของคลับ NX เลย...:confused:

18. first_mayri

239
    0
    0
    จะมีใครไปบ้างอะคับ

19. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ใจเย็นพี่ ไม่มีอะไรอยากจะมาหยุดความอยากของเราได้หรอก

ผมติดต่อไปแล้ว เค้าน่าจะaddให้ในเร็ววันนี้ครับ อย่าเพิ่งเครียด
    ผมขอให้เค้า add เป็นชื่อ Other ไป (มีเพื่อนผมที่ใช้รุ่นอื่นๆนอกเหนือจากพวกเราอยากเล่นกัน)
    ถ้าไม่งั้นก็ให้เป็นหัวข้อ NX ไปด้วย

แต่อันนี้มันไม่ใช่ว่าบังคับต้องลงทะเบียนบนเน็ตนะพี่ ผมเช็คชัวร์แล้วว่าจริงๆไปสมัครที่สนามเลยก็ได้
    ถ้าเราไม่ได้ซีเรียสเรื่องจองเบอร์ครับ

ส่วนคุณ first ผมไงไปแน่

เพื่อพิสูจน์ว่าไปแน่ นี่คือการเตรียมการลงแข่งแบบหอมปากหอมคอ ดูในรูปเอา

20. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    งานนี้หมดไปเกือบ 20,000 เพื่อความสนุกส่วนตัว
    นี่ไงมันถึงไม่ได้วางโบซะที

แค็ม Brian Crower Stage II กำลังอยู่บนเรือ

21. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    แค็มคงใส่ไม่ทันงานเสาร์นี้

แต่F-Con ทันแน่นอน จูนคืนวันศุกร์ ดอยแอร์โฟลว์ทิ้ง เปลี่ยนเป็นMAP
    กับ Intake Temp. แยก

ไม่มีโบแต่ขอเอามันส์โว้ย555

22. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แหล่มเลย.......:D:D:D:D

23. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    เจอปัญหาทีละอย่างๆ
    อย่างแรก F-Con V ที่ใช้กับSRขับหลังโบได้ เจือกไม่ยอมอ่านค่าวัดรอบจากจานจ่ายSRไม่โบขับหน้า
    วันนี้ลองเอาจานจ่ายสัญญาณของขับหลังมาแต๊ะๆเล่นดู ปรากฏว่ากล่องรับสัญญาณได้
    เลยต้องมีการแปลงจานจ่าย เอาของขับหลังมายำ แต่กะลาใช้ของเดิม และไม่ต่อสายหัวเทียน

สิ่งที่จูนเนอร์ของผมจะทำต่อไปนอกจากดอยเอาแอร์โฟลว์ทิ้งทั้งยวง และใช้MAPแทน กับเพิ่ม Intake Tempหลังกรอง
    ก็คือการยกยวงระบบจุดระเบิดของรถทิ้งทั้งหมด แล้วแปลงจากระบบจุดระเบิด sequential ของเดิม
    เป็น Waste Spark (Double firing) จุดสูบเป็นคู่ 1-4, 2-3 โดยยกคอยล์จุดระเบิดของLancer Evolution มาใส่

งานนี้เอามันส์อย่างเดียว อย่าถามว่าแรงไหม ตอบได้เลยว่าขึ้นไม่มาก หางานให้คนมันซนเล่น

แต่ถ้าแม่งทำไม่ทันศุกร์นี้ สงสัยขี้ปลิ้น โละทั้งหมด เอาของเดิมใส่ ขี้ปลิ้นแน่ๆ

24. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    http://www.topspeedtv.info/form/form1.php

จัดให้แล้วน้าโป้ง เชิญลงทะเบียน
    ใครจะลงเล่นน้ำมันส์ ลงทะเบียน

ช่วยๆเค้ากรอกข้อมูลนิดหน่อย (แต่ตรงฟิล์มแม่งกดไม่ไป เลยเลือกเป็นไม่มีฟิล์มไป)

หมายเลขเลือกได้เลย ผมเลือกเป็น NXC007

25. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เป็นเจมส์บอนเลยครับคุณวี ของเล่นเยอะจัง

26. TOPSPEEDTV

TOPSPEEDTV New Member Member

10
    0
    0

รับทราบปัญหาค่ะ แล้วจะดำเนินการแก้ไขให้

เชิญชวนพี่ ๆ ที่จะลงแข่งรีบไปลงทะเบียนกันได้เลยนะค่ะ

(ต้องขออภัยที่เอาคลับ NX ขึ้นช้า เพราะต้องรอการยืนยันจากทางคลับ..:D )

---มาร่วมสนุกกันเยอะๆนะค่ะ :)

27. first_mayri

239
    0
    0
    ขอแจมด้วยนะค๊าบ
    ผมได้เบอร์ NXC012 ครับผม

28. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ขอบคุณทางtopspeed ครับ ที่แก้ไขให้ คนหลังๆจะได้ไม่งง (ดีนะว่าUATระบบที่ทำงานบ่อย
    เลยคิดหาประตูออกได้)

น้าโป้งก็ลงชื่อซะดีๆ คุณเฟิร์สเค้าตามผมมาติดๆแล้วเห็นไหม

พี่ตี๋ ผมไม่ใช่ James Bond หรอกพี่ เครดิตนี้ต้องยกให้จูนเนอร์เพื่อนผม
    จริงๆใจผมน่ะ แค่จะโปะ F-Con SZ แล้วลงแข่ง เท่านั้นแหละ

สักพักเกิดมีความซวยทางการเงินหน่อย เพื่อนผมมันเลยถอด F-Con Vออก
    มันก็ถามว่าสนไหม แลกกับ SZมึงแล้วเพิ่มอีก 3,000 ผมก็เอาดิ

ทำไปทำมา ไหนก็ใส่ V แล้ว เป็นStandalone แล้ว แปลงเอาแอร์โฟลว์ของเดิมที่เน่าอยู่พอดีออกไหม
    ผมก็..ก็เอาดิวะ

สักพักนึงมาอีก กูเล่นฮอนด้า โตต้าเบื่อละ ลองเล่นกับนิสสันบ้างดีกว่า เดี๋ยวกูจัดคอยล์อีโวให้ ทำเป็นDouble Spark เลย ก็เลย..เอาดิวะ เพื่อน

ทำไปทำมาเริ่ม...อะไรวะเนี่ย กูลงกับมันไป 20,000กว่าๆแล้วพี่ เก็บเงินต่ออีก 4 เดือนวาง VVLได้แล้ว

แต่ก็เอาวะ ลองดูหน่อย อยากรู้เหมือนกันว่าไอ้เครื่องที่ขุนไม่ขึ้น มันจะดันไปได้สักขนาดไหนถ้า
    เราเต็มที่กับทุกอย่าง

แต่ถ้าผมเลือกได้นะพี่ตี๋ ผมวางโบไปตั้งแต่สามปีก่อนแล้ว จบ แรงบิดดี เดินเบานิ่ง ไม่มานั่งบ้าแบบนี้หรอก

29. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เดี๋ยวเก็บเงินสัก2เดือนก่อน โบๆๆ อิอิอิ + 555

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผม NXC 333 :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้