ผมใช้ vios Drift ได้เปล่าครับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย GIG, 4 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GIG

GIG New Member Member

1
    0
    0
    ผมควรทำไงกับรถบาง ตอน นี้ รถเปลี่ยนล้อ17 นอกนั้นเดิมๆครับ ผมชอบรถDrift นาน ตอนแรกคิดว่า ต้องเป็นขับหลังอย่างเดี๋ยวครับ

2. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เกียร์อะไรคับผม จะได้บอกวิธี การได้ถูกคับผม

แต่ว่าล้อ 17 ใหญ่ไ น่าจะหาสัก 14หรือ 15 มาใส่ดีกว่าฮะ

นอกนั้นเดิมๆก้ดริฟได้ครับผม

3. viossolar

viossolar New Member Member

110
    2
    0
    ผมก็ใช้วีออสนะ ช่วงล่างเดิม ล้อเดิม ขอบ 14 ก็ยังดริ้ฟสไตล์ขับหน้าได้เลยนะ เท่านั้นยังไม่พอ ยังเกียร์ออโต้อีกด้วยครับ

4. อยากรู้เหมือนกัน

อยากรู้เหมือนกัน อยากรู้เหมือนกัน

5. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    อยากรู้ เหมือน กัน ว่า ดริฟฟ ไง ออโต้ อ่ะ

6. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ก็พอกวาดได้นะ แต่มันไม่ยาวสิ ทำไงช่วยบอกหน่อยครับ แต่ผมใช้เบรคมือช่วยนะ

7. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    เซ็ตช่วงล่างให้แข็งๆ ทำให้ท้ายรถให้เบาๆ และล้อหลัง ใส่ล้อเล็กๆ จะช่วยสไลด์ได้ยาวขึ้นครับ

8. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    17 นิ้วใหญ่ไปครับ ส่วนเกียร์ออโต้ดริฟท์ยังไงงั้น. . . ต้องรอน้องตี้มาตอบอีกที ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าใช้เกียร์ D

หรือเกียร์ L กัน :)

9. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    มาแว้วว ครับผม ของผมนั้นใช้เกียร์ D ครับผม กดมิดตั้งแต่ออกตัว

พอวิ่งมาได้ความระดับที่เราต้องการ ให้เรายอพวงมาลัยไปทางซ้ายเล็กน้อยแล้วดึงกลับมาด้านขวาพร้อมกับดึงเบรกมือสุดแรงเกิดให้ท้ายปัดพอท้ายเริ้มออกแล้วก็กดคันเร่งให้มิดเลยครับผม ระหว่างนั้นก็แต่งพวงมาลัยกับเบรกมือไปด้วยละครับผม
    นั้นคือวิธีของผมนะครับผม ( โค้งขวานะครับผม วิธีนี้ แต่ถ้าโค้งซ้ายก็แค่กลับข้างกันไม่ยากครับผม )

10. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    ไส่เต็ดสิ

11. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ใส่เต้ดข้างหน้าอ่ะนะ ครับ ยัง!!!!5555555

12. MzKore

MzKore New Member Member

12
    0
    0
    นี่ครับ ดริฟวิออส ตอนทำของเต็มหลังรถไปหน่อยมันหนัก อุอุอุ ก็พอเป็นอ่ะครับ เลยเอามาให้เพื่แอนๆดูแล้วช่วยแนะนำทีครับ ปล.แฟนถ่ายโทรศัพท์ถ่ายแบบแนวนอนพอเอามาดูมันเลยตั้ง อ่ะ เศร้า)
    เกียร์ออโต้ เดิมๆ ครับ วิธีผมก็ขับ D มาพอเข้าโค้ง ก็ลดใช้ 2 พร้อมดึงเบรคมือ และวเหยียบคันเร่งให้มิด พอสาดเข้า ก็เหยียบปล่อยๆ ให้มันกระชากครับ ก็ตามที่เห็นน่ะครับ ลองผิดลองถูก ดริฟถ้าไม่ลองก็ไม่รู้แรงเหวี่ยงครับ มันต้องลอง อุอุอุ

13. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    สวยครับ ลองเข้าให้เร็วกว่านี้อีกหน่อย และแต่งพวงมาลัยอีกนิดนึงครับ

ว่าแต่ไปเล่นที่ไหนครับ ฟรีเปล่าครับ

14. MzKore

12
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับการแนะนำ จะไปปรับปรุงการขับให้ดีขึ้น ที่ลานวัดแถวบ้านครับ
    ตอนเช้าๆ กะ ตอนเย็นๆ เป็นตอนตลาดนัดปิดอ่ะ ฟรีครับ แต่ถ้าบ่อยๆเข้าคงโดนล่ะมั้ง หุหุหุ

15. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    มีที่เล่นใหม่แล้ววุ้ยพวกเรา แถวไหนเหรอครับ

16. MzKore

12
    0
    0
    แถวบางแคครับ ใกล้ ฟิวเจอร์บางแค อิอิอิ แต่บ่อยๆอาจโดนไล่อ่ะนะ ผมก็นานๆ ที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้