++ขอคำปรึกษาจากพี่ๆPickup Freedom Clubหน่อยคับ++

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย manmunoi, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manmunoi

manmunoi New Member Member

43
    1
    0
    พอดีอยากทราบว่าพอจะมีวิธีที่จะทำให้ รถอีซูซุดรากอนอาย มันมีเสียงหวีดของเทอร์โบออกมาบ้างไหมคับ พอดีเป็นเครื่อง2500เทอร์โบคับ เอาหม้อพักกลางออกไปแล้วมันก็ไม่ค่อยดังเท่าไหร่อ่ะคับ เห็นคันอื่นเค้าดังกันดีจังเลย..อิจฉาๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบด้วยนะคับ:D

2. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    เด๋วรอท่านผุ้รู้มาตอบคับ ^^

3. manmunoi

43
    1
    0
    รอต่อไปคับ ขอบคุณพี่โจคับ

4. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เดินท่อใหม่ยิงตรงออกหน้าเพลาไม่ต้องใส่พักกลาง เสียงโหดแน่นอน แต่ถ้าโบเดิมเสียงจะไม่ค่อยดังเท่าไรนะครับ อีกอย่างต้นจะมาดีแต่ปลายไม่มีนะครับสำหรับโบเดิม

5. manmunoi

43
    1
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบจากพี่ๆ ใครมีอะไรเสนออีกบอกมาคับ

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ถ้า อยาก ได้ แต่ เสียง ก็ เดิน ท่อ ใหม่ คับ ขนาด 2.5 นิ้ว ออกน่าเพลา ยิงตรงไม่ใส่หม้อพัก

แต่ ถ้าอยากได้วิ่งด้วย เปลี่ยนเขาไอเสียคับ เปนเขาหล่อมันจาใหญ่ขึ้น เวลา ซัดไกลๆ มันจาไม่ร้อน ความร้อนจาไม่ขึ้น คับ

แล้ใส่เขาหล่อ มัน จา บูส ได้ เยอ กว่า ด้วย คับ

7. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    หุหุๆ ผู้รู้ ผู้รู้ ^^

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไม่หลอกคับผม

ผม แค่ กล้าที่จะลอง คับ ผิดๆ ถูกๆ ลอง มันไปเหอะ เราได้ความรู้

แต่ ถ้า คิด ว่า ลองแล้ว ไม่ได้ ไร ก็ อย่า คับ อิอิ

9. manmunoi

43
    1
    0
    อยากได้แต่เสียงแบบที่พี่เค้าบอกอ่ะคับ..ถ้าท่อเดิมแต่ยิงออกก่อนเพลามันจะดังป่าวคับ

10. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ก็ ดัง คับผม

11. TFR 97

TFR 97 Guest

0
    0
    0
    ทำได้คับ

ทำได้คับ โบเดิมท่อเดิมก็วิ๊ดได้คับ สนใจโทรมาปรึกษากันได้คับ 083-1593411 ยินดีคับ

12. manmunoi

43
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคับจะลองยิงออกหน้าเพลาดีกว่า พี่คนไหนมีคำแนะนำดีๆอีกก็บอกนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้