เปลี่ยนหัวเทียนกับกรองอากาศขอความรู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tappabass, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    พอดีติดแก๊สมาเลยอยากจะเปลี่ยนหัวเทียนกับกรองอากาศอ่ะคับ ซื้อที่ไหนได้คับแล้วต้องใช้ของอะไรหรอคับ ถึงจะเหมาะกับรถติดแก๊สคับ ราคาด้วยนะคับ ขอบคุณคับ เครื่องเดิมexi96นะคับ

2. tappabass

47
    3
    0
    อัพ

3. ใช้หัวเทียนของNGK อิเรเดียมเอาเบอร์ตรงกับเครื่องจะดีกว่าไม่ต้องใช้เบอร์สูงเพราะตอนเครื่องเย็นรถจะสั่น หัวละประมาณ400บาท
    กรองใช้ของHKSของตัวที่ใช้กับกรองเดิมล้างได้จะดีกว่ากรองเดิมราคาประมาณ 1000 บาทซื้อที่ ออโตคาร์ที่ศรีนครินทร์

4. tappabass

47
    3
    0
    ทำไมราคาแรงจังเลย โหะๆๆ ขอความรู้เพิ่มคับ

5. แก๊สใช้ความร้อนสูงต้องใช้หัวเทียนที่ทนความร้อนสูงกว่าปรติใช้ของเดิมก็ได้แต่ต้องตรวจดูเรื่อยๆ ตัวหัวเทียนอิเรเดียต้องดูด้วยมีของไทยกับ ญี่ปุ่น

6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถ้าไม่อยาก"ชิม" ของแพงมาก
    เอาของมาตราฐาน แค่เพรทตินั่มของ NGK เบอร์ ZFR6GP ลองหาดูครับ
    ตัวนี้ใช้ดีและไม่แพงมาก ไม่เกิน125ต่อหัว

7. tappabass

47
    3
    0
    ขอบคุณคับแล้วกรองนี้ต้องเอาของอะไรอ่ะคับ

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    กรองอากาศก็เบิกของของศูนย์แหละครับแต่ผมใช้ k&n ส่วนหัวเทียน ผมของใช้ ของ standard อยู่ ใช้ดีไม่มีอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้