ขอเบอร์หัวเทียนเดิมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jeffrykub, 13 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ขอเบอร์หัวเทียนเดิมหน่อยครับ หรือขอคำแนะนำหน่อยว่าจะใส่ NGK เบอร์ไรดีคับ เครื่องผมเป็น D16Y8 ครับ ขอบคุณครับ

2. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    คู่มือ..มีบอกครับพี่น้อง

3. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ติดรถมาเบอร์5ครับ(NGK)

4. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ตามคู่มือนะครับ

สำหรับสภาพการขับขี่ปกติทั่วไป
    ใช้หัวเทียน NGK เบอร์ BKR5E-11
    หรือหัวเทียน ND เบอร์ K16PR-U11

สำหรับสภาพอากาศร้อน หรือการขับขี่ด้วยความเร็ว
    สูงอย่างต่อเนื่อง

ใช้หัวเทียน NGK เบอร์ BKR6E-11
    หรือหัวเทียน ND เบอร์ K20PR-U11

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้