มีแบตเตอรี่เก่า 45A อยู่1ลูก จะเอาไปขายที่ไหนได้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย saku, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    เพิ่งเปลี่ยนแบตมา แล้วร้านแถวบ้านรับเทิร์นแค่ไม่กี่บาทเลยเก็บใส่ท้ายรถมา ถามซาเล้งที่วิ่งผ่านแถวบ้านก็ให้พอกัน เลยอยากถามว่าผมจะเอาไปขายที่ไหนได้บ้างครับ ได้ประมาณกี่บาท

แบต 45A

โทรไปพวกรับซื้อแบตเก่าที่ลงไว้ตามเวปต่างๆหลายเจ้าเขาบอกว่า ซื้อทีเป็นล๊อตประมาณ100ลูก ผมมีลูกเดียวเค้าไม่เอา

แก้ไขล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2008
  2. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ตามร้านขายแบตปกติบางร้านเขาก็รับนะคับ

saku ถูกใจสิ่งนี้
  3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ต้องขายพวกๆกันหนะครับ ผมว่า ถ้าไฟยังแรง น่าจะมีคนเอานะ

4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ร้าน แบต ไง เคยขายอยู่

ราคามันก็คงได้ไม่กี่บาท หรอกแต่ดีกว่า รกบ้าน และ ต้องมาเสียสุขภาพนั่งดมกลิ่นที่มาจากแบตเก่าๆ ( อันตรายนะครับ )

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เงาะ โทรไปถามพี่ชาย (เบอร์ตามลิงค์รายเซ็นด้านล่างนี้) น่าจะขายได้

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ร้านรับซื้อของเก่า ( รับซื้อเป็นกิโล )หรือตามร้านขายแบตอะครับ ( ซื้อเป็นลูก ประมาณ 300 ได้มั้ง )

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ถ้าไฟยังแรง ผมซื้อเกบไว้ สำรองที่บ้านกะได้ แรงไหมหละ งุงิ

8. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ราคาเทิร์นปกติ 45A ถ้าเมื่อก่อนลูกละ 100 - 150
    ตอนนี้ก็ลูกละ 300 แหละครับตั้งแต่ราคาตะกั่วมันขึ้นมา

9. saku

saku Member Member

569
    14
    18

ไม่น่าแรงนะครับ เพราะแบตหมดไปครั้งนึง แล้วพ่วงติด แล้วก็ใช้อยู่2วัน แต่ไม่สบายใจกลัวไปหมดกลางทางอีกเลยเปลี่ยนดีกว่าเพราะมันจะ2ปีแล้ว นี่ก็ถอดทิ้งไว้3วันแล้ว

10. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไอ้เงาะ ขายไม่ได้ราคาก็เอามาให้กูแล้วกัน ขอ :D:D รถแข่งกูแบตท่าไม่รอดแล้ว :D

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ร้าน แบตนั่นแหละครับ

12. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    วัดสภาพน้ำกลั่นก่อนดีกว่าครับ

จะได้รู้ว่า มันยังฟื้นได้หรือไม่

แบ็ตรถผม เคยไฟต่ำเกิน จนใช้ไม่ได้

ผมไปวัดดูสภาพน้ำกลั่น ยังไม่ขีดแดง

นำไปชาร์จไฟใหม่ ตอนนี้อยู่มาครึ่งปี ไฟแน่นครับ

13. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผมเคยให้ลูกน้องเอาไปขาย แถวๆลำลูกกา ได้ประมาณ 3-4 ร้อยบาท ต่อลูก คับ

เจอแล้วคับ ผมไปค้นจากบอร์ด โตโยต้าคราวน์มาให้

14. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    น่าสนใจครับ อะน่าา แต่จะลองไปขายร้านรับซื้อของเก่ามะรู้จะพอๆกันไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้