. . . .เราจะวาง B16A ใส่แพ D15B วาง ได้ มั้ย คับ. . . . .

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Pui_4484, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    เพราะ ว่า ผม ได้ ยิน มา ว่า วาง ใส่ แพ D15B มัน จะ เบา กว่า เหรอ คับ. . .

แล้ว มัน จะ มี ข้อ เสีย ยัง ไง อ่ะ คับ.. . . . . .อีก อย่าง ราคา มัน ถูก กว่า มั้ย . . .

แล้ว เรา จะ ทำ ได้ มั้ย คับ. . . . .อยาก ให้ ท่าน เกจิ ทั้ง หลาย มา ตอบ จัง คับ. . .ขอบคุน คับ. . .:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2008
  2. Pui_4484

97
    0
    0
    แงๆ. . . . .ไม่ มี คัย มา บอก เลย . . .จะ ทำ ได้ มั้ย อ่ะ อยาก รู้ จัง เลย คร้าบ พี่ๆ. .

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    วางได้ครับวางใส่แพเดิมคาร์บูก็ได้ครับ
    ส่วนเรื่องน้ำหนักแทบไม่ต่างกันครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันก็เหมือนกันแหละครับ เพียงแต่ของ b16a มันมี performance rod ตรงคาน ก็แข็งแรงกว่าหน่อยนึง

5. แล้วเวลาต่างไหม

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    วางไปเลยคับ...B16 ง่ะไม่ต้องคิดมาก...อิอิ

7. ก็ว่างเหมือนๆกัน...รูน๊อตทุกอย่างเหมือนกัน
    แต่ว่า...แพหน้าB16a. มันนิ่งกว่าแค่นั้นอะ
    แพหน้าD15 ก็มะเหงมีปัญหา...หาโช้คใส้ก็จบ
    ทำลูกหมากดีๆ...ก็ไม่ต่างกับแพหน้า B16a.
    งืมๆ...เรื่องน้ำหนักนี้ขอเถียงใจขาดเลย...ไม่เกียวกันอะครับ
    เพราะพึ่งเอา อะไหล่แพหน้า...ไปชั่งกิโลขายร้านของเก่ามาอะครับ
    น้ำหนักต่างกันไม่เท่าไรเอา...
    ..............................................................................
    เพียงแต่ว่า...การที่ทางอู่เปลียนแพหน้าให้นั้น
    ทางอู่เค้าต้องการอัพระบบช้วงล่างให้รถท่านอะครับ
    เพราะท่าน...ลองไปถามราคาแพหน้าB16a. ว่าราคาเท่าไรอะน่ะครับ
    ลองเอามาเทียบกับราคา...ที่ท่านไปซื้อเครื่อง+แพหน้า....
    ราคาเครื่อง+แพหน้า...จะถูกว่าเหงๆเลยครับ...ซึ้งบางร้านแพหน้าB16a.
    จะมาพร้อมทั้งแพหน้า+โช้ค+เครื่อง....
    งืมๆ....ของนึกดูสิครับ...เสียเงินครั้งเดียว...
    ได้ทั้งเครื่องใหม่...ช้วงล่างใหม่....อืมคุ้มกว่าที่ท่าน...จะไปซื้อมาอัพเกรด
    ที่หลังน้าครับ...อิอิอิ
    ( แต่กระนั้นมันเปงเรื่องเเล้วแต่ครับ...จะทำอะไรควรมองเงินในกระเปฅ๋าไว้ดีที่สุด )
    ( แต่กระนั้น...ทำแล้วทำให้ดีไปเลยครับ...อย่าทำแล้วต้องกลับมานั่งซ้อมโน้นซ้อมนี้อีก...เสียเวลาครับ )

8. Pui_4484

97
    0
    0
    ขอบ คุน คับ. . . .พี่ ทั้ง หลาย. . .เอา ซะ ผม บรรลุ เลย คับผม. . .

9. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ตอนซื้อเอามาให้ได้ทั้งหมดเลยนะคับ พวกดิสหน้ากับปีกนกตัวบนน่ะครับ

ปีกนก...ไม่จำเป็นครับ...
    ช้วงล่วง...จำเป็นที่ บูตและลูกหมาก...
    ลองได้...เดียวหาว่าโม้...555
    .............................................................
    ท่านเคยเหงมะ...รถแม่งวิ่งไม่ออก..เวลาไม่ดี...เพราะลูกยางแท้นเครื่อง
    ก๊ากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้