NV มีหลังคากะบะเวลาฝนตกสอบถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BaDz_Boiz, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BaDz_Boiz

BaDz_Boiz New Member Member

39
    1
    0
    พี่ๆมีปัญหาเหมือนผมรึป่าวอ่ะคับ คือเวลาฝนตก ตรงกระจกหลังอะคับมันขึ้นฝ้า จนมองข้างหลังไม่เห็นเลย อยากรู้ว่าพี่ๆมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรคับ

2. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ของผมตรงกระจกหลังเก๋งมันเป็ฯบานเลื่อน ผมเปิดให้แอร์มันไปข้างหลังพอช่วยได้ครับ ว่าจะถอดกระจกออกเลยอยู่ เพราะแอร์มันเย็นจนหนาวอ่ะครับ:D

3. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ไม่ติดตัวไล่ฝ้าละครับ

4. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0

อยากเปลี่ยนเป็นกระจกหลังเก๋งบานเลื่อนไม่รู้ว่าประมาณเท่าไหร่คับแล้วต้องไปที่ร้านไหนบ้างที่เขาทำอะคับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แนะนำนะครับ มันจาลดได้นิดนึง
    หาน้ำยาเคลือบกระจกครับ มาเคลือบ แต่มันแค่ลดได้นะครับ จากเป็นเม็ดใหญ่ๆให้เล็กลง

ส่วน กระจกหลังบานสไลด์ หลายขอดแน่นอนครับ
    บจก.แครี่บอย ( ศูนย์วิจัย )
    531 ซอยศูนย์วิจัย 4
    ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ บางกะปิ
    0-2319-4306-10 โทรไปเช๊คราคาล่าสุดพร้อมติดตั้ง และต้องสั่งของ สองสามวัน
    1500 บาทไทย ยังไม่รวมแว็ท

และศูนย์ แครี่บอยทั่วประเทศ ราคาไม่เท่ากันทั่วประเทศนะครับ
    http://www.carryboy.co.th

6. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ขอบคุณคับแล้วจะไปสอบถามดูคับ

7. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ของผมถ้าตกแรงๆ มีน้ำเข้ามาข้างในด้วย
    ที่ไหนมีซ่อมรางกระจกบานเลื่อนมั่งครับ

8. BaDz_Boiz

BaDz_Boiz New Member Member

39
    1
    0
    คุณหญิงแม่บอกว่า ให้ทากวนอิมคับ งิงิ หายเปนฝ้า 100%

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แนะนำลองคิดวิธี D.I.Y. ดูก่อนครับ (ประหยัดและถูกใจตัวเราแน่ๆ)

แต่ถ้าจะซ่อมก็ร้านที่เค้าทำหลังคาไฟเบอร์ ร้านซ่อมกระจกรถยนต์ คงซ่อมให้ได้ครับ...:D

11. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ผมให้แฟนนั่งหลังคอยเช็ดให้ครับ:cool:ครับไม่ต้องติดไล่ฝ้าเลยครับ อิๆๆ

12. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ของผมก็ไม่เหลือครับ 3บานหลังคาพร้อมใจกันฝ้า

13. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ติดตัวไล่ฝ้าของหลังคากะบะหลังราคาสักเท่าไหร่คะ แล้วถ้าจะติดที่ปัดน้ำฝนด้วยจะได้ไหมคะ ขอราคาด้วยนะคะ

14. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเช็คกับทางศูนย์ carryboy ดูครับ...:D

15. mujjurach

mujjurach New Member Member

24
    0
    0
    อยากมีหลังคาแบบพี่ๆบ้างครับ หาซื้อไดที่ไหนครับ รบกวนแผนที่ด้วย เรื่องราคาด้วยนะครับ ตังน้อย ขอบคุณครับ เกือบลืม รถรุ่นเดียวกับพี่แหละครับ สีเขียว

16. alocksmith

alocksmith New Member Member

31
    1
    0
    ผมใช้วิธีเปิดแอร์หลัง ไม่ถึง1นาทีหายเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้