ขอวิธีต่อ OilPress หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nung_111, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    คือว่าซื้อ Oil Press
    เครื่อง 2L II ครับ ม่ายรู้ว่าต่อเซนเซอร์เข้าตรงไหนครับ :confused::confused:
    ใครรู้ว่าต่อตรงไหนช่วยบอก ข้าน้อยทีครับ :cry::cry::cry:
    มันมี 2 วิธีใช่ป่ะครับ คือแบบต่อตรงกรองน้ำมันเครื่อง กับแบบต่อที่แคร็ง
    เครื่องเลยใช่หรือเปล่าอยากทราบทั้ง 2 แบบเลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ถ้าเป็น 2 l เซ็ตโบหรือยังครับ

ต้องการต่อกับแรงดัน น้ำมันเครื่องใช่ไหมครับ

ลองมองดูข้างเสื้อท้ายๆติดกับเกียร์อะครับฝังท่อไอเสียอะครับ

จะมีรูน๊อตอุดไว้ บางคนเอารงจุดนี้ไปเลี้ยงแกนเทอร์โบอะครับ

ลองดู

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    พี่แมนคับแบบว่าผมอยากรู้ว่าจานเดิมไมตี๊มันกี่มิลอ่ะครับ

จากเด็กขี้สงสัย

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

น่าจะลองถามว่า ไมตี้ ใส่จานขนาดไหนแล้วสวย..!!! :D

5. Nung_111

444
    5
    18
    รถผมเซ็ตโบแล้วครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมุดเข้าไปดูอีกครั้งครับ
    วันนี้มุดไปแล้วหาม่ายเจอครับ
    เมื่อเจอแล้วไขน็อตออกแล้วก็ใส่เซ็นเซอร์ไปเลยใช่มั้ยครับ พี่แมน

6. Nung_111

444
    5
    18
    พี่แมน ผมมุดลงไปดูแล้วไม่มีอ่ะ
    แต่มันมีเซ็นเซอร์ตัววัดแรงดันน้ำมันเครื่องที่ติดอยู่ที่หน้าปัดรถติดอยู่ครับ
    ทำงัยดีครับพี่แมน
    หรือว่าใครใส่อยู่รู้ว่าต่อตรงไหนกรุณาบอกด้วยครับ
    จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

7. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    เซ็นเซอร์เป็นแบบไหนคับ แบบไฟฟ้าหรือ Machanic คับ
    ถ้าเป็นแบบไฟฟ้าลองต่อพวงกับของเดิมดูครับ แต่ถ้าเป็น Machanic
    สงสัยต้องหาสามทางมาต่อที่เซ็นเซอร์เดิมครับ
    อยู่แถวไหนเนี่ยคับ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  8. Nung_111

444
    5
    18
    ผมอยู่รังสิตครับคุณฮั่ง
    เป็นแบบไฟฟ้าครับมันมีตัวเซ็นเซอร์มาด้วยอ่ะครับ
    สงสัยคราวนี้เสียกาตังทำแน่เลย ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ
    (อยากทำเองมากกว่าเพื่อความรู้อ่ะครับ)

9. JZ_std.

8,075
    74
    0
    นั้นและครับ ถ้าเซ็ตโบแล้วก็ลองมองน้ำมันเลี้ยงแกนเทอร์โบว่มาจากตรงไหน
    แล้วหาต้นทางเจอหาแล้วหา 3 ทางมาใส่ขั้นก่อนใส่สายน้ำมันไหล่มา
    เลี้ยงแกนเทอร์โบ

หรือถ้าสาย น้ำมันเลี้ยงแกนเทอร์โบไม่ได้มาจาก ตรงข้างเสื้อลูกสูบ
    ตรงข้างใต้ปั้มครัช จะมีน๊อตเบอร์ 10-12 ไม่แน่ใจ คลายน๊อตตัวนั้นออก
    ก็จะมีรูเป็นแรงดันน้ำมันเครื่องอะครับ
    แต่ส่วนมากรูตรงนี้จะเอาไปเป็นน้ำมันเลี้ยงแกนเทอร์โบ

10. Nung_111

444
    5
    18
    ขอคุณครับพี่แมนพรุ่งนี้มุดเข้าไปดูใหม่
    แต่ผมสงสัยว่าจะดูยังงัยว่าเป็นสายน้ำมันเข้าไปเลี่ยงแกนเทอร์โบครับ

ถ้าเราหันหน้าเข้าหาตัวเทอร์โบมันจะอยู่ฝั่งขวาใช่มั้ยครับ
    ขอคุณครับสำหรับควาวมรู้ดี ๆ
    ขอบคุณมาก ๆ ๆ ๆ ครับ ได้ผมยังงัยจะมาบอกครับ

11. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ใส่โบเดิมหรือว่าโบไรอะครับลองถ่ายรูปมาดู
    ไม่งั้นโทรมา 0895272640 เผื่อช่วยอะไรได้ครับ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  12. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แน่นอนจิงๆ ตาแมนเรา วันข้างหน้า อาจจะใช้บริการบางนะครับ หุหุ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบมาดู ความรู้ครับ

14. Nung_111

444
    5
    18

ผมเจอแล้วครับแต่ดูแล้วใส่ลำบากมากเลยครับ
    มันอยู่ข้าง ๆ เสื้อลูกสูบอ่ะครับ มี 2 เส้น เส้นหนึ่งมันเข้าไปที่ตูดไดร์ชาร์ต
    อีกเส้นหนึ่งมันเข้าไปที่แกนเทอร์โบครับ

ส่วนน็อตที่อยู่ตรงข้างใต้ปั้มครัช มันเป็นที่อยู่ของตัวเซ็นเซอร์บนหน้าปัดครับ :confused::confused:
    สรุปแล้วครับ ว่าจะต้องไปเสียเงินให้ช่างแน่นอนครับ เพราะมันไขลำบากครับ
    ถ้ายังงัยทำเสร็จแล้วจาถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เผื่อใครอยากจะใส่บ้างอ่ะครับ
    ขอบคุณพี่แมนมาก ๆ ครับ:p:p:p:p

15. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ถ้าอยู่ไกล้กันทำให้แล้ว อิอิ หรือไม่ก้อไปบ้านแมนเลยคับ

16. Nung_111

444
    5
    18
    up up up up
    ไม่ทราบว่าเราสามารถต่อกับน้ำมันเครื่อง
    ที่เข้ากับตูดไดร์ชาร์ตได้หรือเปล่าครับ
    มันจะมีผลค้างเคียงอะไรกับไดร์ชาร์คหรือเปล่าครับ
    ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้