ประกาศ....มิตติ้ง...ครั้งที่ 70 วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 พร้อมรายละเอียดทั้งหมด

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย J-dayTT140, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    มิตติ้ง...ครั้งที่ 70 ขอเลื่อนจากเสาร์ที่สอง มาเป็นเสาร์แรก.....ของเดือนตุลาคม 51 นี้คับ

พบกัน......วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551

ช่วงเช้า........เวลา 9.00 น. รวมตัวเพื่อ บันทึกภาพ และถ่ายทำ VTR พี่น้องหน้าแหลมทั้งหมด โดยพี่ๆทีมงาน TopspeedTV

ช่วงสาย........ทำการซ้อมวิ่ง , ลองรถ , จับเวลา รถทุกคัน สนามคลอง5 ฟรี

ช่วงบ่าย........เข้าร่วมกิจกรรม การแข่งขัน Car Club Drag Battle สนาม 3
    ( แบบสนุกๆ ขำๆ เพราะเป็นครั้งแรกครับ )

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

หมายเหตุ.....ส่วนตัวจาก....ป๋ม....เอง

ช่วงเช้า.....................จะจ้างตากล้องพิเศษ.....มาบันทึกภาพ สมาชิกหน้าแหลมคลับ ทั้งหมด
    เพื่อ....จัดทำเป็นข้อมูลของรถแต่ละคัน เหมือนถ่ายลงหนังสือรถ และจัดทำ
    Gallery สมาชิกหน้าแหลมคลับ ปี 2008 ( ครั้งนี้....ครั้งเดียวเท่านั้น )

ช่วงสาย....................วิ่งลองรถ , จับเวลารถตัวเอง กี่รอบก้อได้ ฟรีทุกกรณี
    ( เจ...เหมาจ่ายให้ทั้งหมด )

ช่วงบ่าย...................ขอความร่วมมือเข้าร่วมการแข่งขัน ทั้ง 5 – 6 รุ่นที่มีจัดแข่ง
    ( เจ...เหมาจ่ายให้ทั้งหมด )

และหลังจาก....งานแข่งครั้งนี้ ก้อจะทำการ เหมาจ่าย ให้ทุกๆเดือน เพื่อทำการแข่งขัน
    ในสนามต่อๆ ไป แข่งฟรีทุกกรณี...แบบนี้ จะแข่งกันมั้ยคับ ???

ไงก้อ......ตอบด้วยนะคับ จะได้บอกพี่เค้าไปว่าจะแข่งทุกสนาม รึว่า ครั้งนี้ครั้งเดียวอ่ะคับ

สิ่งที่ต้องมี.....สำหรับรถที่จะลองวิ่ง และรถที่จะเข้าร่วมการแข่งขัน

- หมวกกันน๊อค
    - รองเท้าหุ้มส้น
    - อุปกรณ์เซฟตี้...ส่วนตัว

:):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

แล้วก้อ.........นี่คือ.........รายละเอียดทั้งหมด.....ครับ

กิจกรรม Car Club Drag Battle สนาม 3
    จะจัดขึ้นในวันที่ 4 ตุลาคม 2551 ณ. สนาม Bangkok Drag Avenue คลอง 5 (ที่เดิม)

กติกาเหมือนเดิม
    1. รับสมัครเพียง 16 club เท่านั่น
    2. ยกมาเป็นกวน มากันเป็นคลับ เพื่อความเฮฮา
    3. แข่งขันแบบ backet มี 5 รุ่นด้วยกันคือ 16 , 18 , 20, 22 วิ, open และรุ่นเลดี้
    (กรุณาฉุดหญิงสาวในคลับมาร่วมแข่งด้วย)
    4. จำกัด รถที่เข้าแข่งขัน club ละ 4 คันต่อรุ่นเท่านั่น
    5. คลอลิฟาย เข้ารอบรุ่นละ 16 คันเท่านั่น ที่เหลือตกรอบไปนั่งเชียร์เพื่อน
    6. ใช้วิธีไขว่สาย แข่งเพียงรอบเดียวต่อหนึ่งคู่เท่านั่น
    7. ใช้ วิธีเก็บคะแนนเพื่อให้ club ที่ชนะเลิศ และเป็นคะแนนรวมเท่านั่น รถของ club ใด ผ่านจากรอบ คลอลิฟายมาได้ club นั่นได้ไปก่อน 1 คะแนน เข้ารอบ 8 คันสุดท้าย ได้ 3 คะแนน เข้ารอบ 4 คันสุดท้ายได้ 5 คะแนน เข้าชิง ได้ 7 คะแนน และ champion ในแต่ละรุ่น club นั่นรับไป 10 คะแนน
    8. ของรางวัลมากมาย แต่ส่วนใหญ่จะแจกแต่กองเชียร์ นักแข่งอด!
    9. ช่วงเช้าทำการซ้อมได้เต็มที่ ในช่วงเวลา 10.00-12.00 รถที่ไม่ได้ทำการแข่งขันก็สามารถลงไปวิ่งทดสอบเวลาได้เลย ไม่มีปัญหา!!!
    10. แข่งขันกันอีกครั้งในช่วง 01.00 เริ่มจากรุ่น 22, 20, 18, 16, เลดี้ และ รุ่น open

วัน เวลาในการแข่งขัน
    วันเสาร์ที่ 3 ตุลาคม 2551 ตั้งแต่เวลา 9.00-17.30 น.

สถานที่
    สนามบางกอก DRAG AVENUE คลอง5

ค่าใช้จ่าย
    1. ค่าเข้าสนามคนละ 60 บาท
    2. Club ละ 3,000 บาท (แต่ละคลับ ห้ามนำสมาชิกมาเกิน 1,000 คัน เพราะอาจจะไม่มีที่จอดได้ )

รางวัลในสนามนี้เหมือนเดิม
    1. ถ้วยรางวัลชนะเลิศคะแนนรวมอันดับ 1 , 2 , 3
    2. ถ้วยรางวัลชนะเลิศ backet 22 sec. อันดับ 1,2,3
    3. ถ้วยรางวัลชนะเลิศ backet 20 sec. อันดับ 1,2,3
    4. ถ้วยรางวัลชนะเลิศ backet 18 sec. อันดับ 1,2,3
    5. ถ้วยรางวัลชนะเลิศ backet 16 sec. อันดับ 1,2,3
    6. ถ้วยรางวัลชนะเลิศ รุ่น lady อันดับ 1,2,3
    7. ถ้วยรางวัลชนะเลิศ รุ่น open อันดับ 1,2,3
    8. เพื่อไม่ให้เสียกำลังใจกับเหล่ากองเชียร์ พี่จัดให้ "รางวัลกองเชียร์ยอดเยี่ยม" อีกหนึ่งรางวัล ขนกองเชียร์กันมาเยอะ ๆ นะค่ะ

สำหรับพี่ๆ ที่รักความแรงห้ามพลาดงานนี้ ใครที่คิดจะวางเครื่องต่างๆ ในงานนี้จะมีคนที่สามารถให้คำแนะนำกับพี่ ๆ เพราะส่วนใหญ่ที่มาร่วมแข่งก็ระดับปรมาจารย์ทั้งนั้น 55+ เจอตัวใครก็สามารถฉุดมาถามได้เลยค่ะ (ล้อเล่นค่ะ อย่าฉุด เดี๋ยวสลบไม่รู้ตัว)

ส่วนคลับเก่าจากสนามที่แล้ว อาทิ
    - Sunny Thailand
    - Bluebird Club
    - NV & NX Club
    - PRIMERA & PRESEA
    - TEANA CLUB
    - NEO CLUB
    - AE THAILAND
    - MAZDA323&626

จะเข้าร่วมแข่งขันเอามันกันต่อในสนามที่ 3 ช่วยยืนยันการเข้าร่วมไว้ที่บอร์ดด้วยค่ะ
    ส่วนคลับอื่นๆที่สนใจ ที่จะเข้าร่วมก็ยื่นความประสงค์ไว้ได้ที่บอร์ด หรือ จะสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากพี่บั้ม ที่เบอร์ 081-356-9522

ทางเราจะเปิดให้ลงทะเบียนรับหมายเลขแข่งในวันที่ 20 กันยายน 2551 (อย่างไม่เป็นทางการ)
    ขอความร่วมมือคลับที่สนใจจะเข้าร่วมแข่งรีบทำการยืนยัน เพื่อที่จะได้เปิดระบบ register ได้ตรงตามวันที่กำหนดไว้

ติดตามรายละเอียดต่างๆ ได้จากลิงก์นี้คับ
    http://www.topspeedtv.info/forums/index.php?topic=83.0

:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

2. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    รับทราบครับท่านพี่

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เข้ามาชมครับ น้าเจ

4. รับทราบคับน้าเจ

ทราบคับ ท่านประทานเจ อาร์ตโย่งเองคับผม

5. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    รับทราบค่ะน้าเจ....อิอิ

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

เตรียมรถ....ลงแข่งด้วยแล้วกันนะน้อง............อิอิ

อ้ายโตน...น้องรัก งานนี้ขอเชิญ มาวิ่งด้วยกันเลยนะ เอาอ้ายก้องมาด้วยนะ รู้ป่าว ๆ

โอเค....อาร์ต....แล้วเจอกัน......อิอิ

จ๊ะนู๋บี.....งานนี้ รุ่น เลดี้..........คงได้ไปแน่นอน...เลยนู๋จ๋าาาาาาา 555

7. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    ไปค๊าบบบบบบบบบบ

8. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    (กรุณาฉุดหญิงสาวในคลับมาร่วมแข่งด้วย)

ฮะฮะ

9. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ขอบคุณน้าเจ สำหรับสิ่งดีๆที่นำมาสู่คลับเราครับ

10. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ของนู๋ม่อนคงต้องใช้รถ......ฉุด....เอ๊ะหรือว่าไม่ต้องฉุดก็หนีตามมาเอง
    555555555555....หยอกเล่น...นะจ๊ะ

ว่าแต่ไปเชียร์....ไม่แข่งได้เปล่าครับ...น้าเจ

11. J-dayTT140

2,017
    263
    0

แล้วเจอกันคร้าบบบบบบบ.................อิอิ

มาด้วยแล้วกันนะจ๊ะ......นู๋ม่อน..........อิอิ

มิเปนไรคร้าบบบบ....น้องแมว พี่ๆเค้าติดต่อมา....เราก้อจัดไปให้....ค๊าบบบบบบ :D

จะรุ่ง หรือ ร่วง ......... ไม่เกี่ยงอยู่แล้ว ขำ ขำ เท่านั้น.......555

เชียร์ด้วย แข่งด้วย ก้อได้คร้าบบบบบบบบ น้าโจ...........อิอิ

เอารถมาวิ่งบันทึกเวลาดูก้อได้คับ จะได้รู้ว่า....วิ่งได้เท่าไรอ่ะคับ

แล้วเจอกันนะคร้าบบบบบบบบบบ :D:D:D

12. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ไม่มีรุ่นเกิน 22 วิบ้างเหรอตาเจ ??
    รถอีแหลมของไก่แค่วิ่งไปมิตติ้งก็ลิ้นห้อยแล้วอ่ะ อิอิ คนไม่ต้องพูดถึง ห้อยเป็นนิจ :D :D
    งานนี้ถ้าไปได้คงไปเป็นกองเชียร์ถ้าจะดีกว่าแฮะ :p

13. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    สุดยอด........ไปด้วย:cool:;):D

14. joji55

705
    5
    0

ตัวเต็งเลยนะเสบอมเนี่ย....น้องๆในคลับส่งเข้าประกวด

เดี๋ยวว่าจะไปบ้านหม้อ...ไปสั่งทำป้ายไฟกระพิบซะหน่อยเห็นว่ามีรางวัลกองเชียร์ด้วย
    ใครจะเอาบ้างครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

15. saengchot

146
    2
    0
    อ่ะแน่นอนคะพี่โจ รุ่นนี้ไม่ต้องฉุดแล้วพี่บอกกันดีๆ ขับรถตามไปได้

meeting คราวที่แล้ว หนูยังตามพี่ไปแบบว่าง่ายๆเลย อิอิ :eek:
    (งานนี้จะมีคนบ้านแตกไหมหว่า :p :p)

ปล.ทำไมต้องวันที่ 4 ด้วยอ่า ณ ตอนนี้ ติดงานไปเรียบร้อยแร้ว ภาวนาให้งานที่ออฟฟิศเลื่อนด้วยเถอะ สาธุ!!!

16. joji55

705
    5
    0

บ้านไม่แตกหรอกนู๋ม่อน........ที่แตกอ่ะเป็นหัวพี่เอง
    5555555555555555 เอ๊า...แล้วจะหัวเราะทำไม่นี่เรา
    แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. art_project

603
    13
    0
    ใส่ยางรองสปริงเเล้วแจ่มมาก

18. art_project

603
    13
    0
    อ้ายโตน...น้องรัก งานนี้ขอเชิญ มาวิ่งด้วยกันเลยนะ เอาอ้ายก้องมาด้วยนะ รู้ป่าว ๆ

ขอบคุณครับ :D:D:D

19. J-dayTT140

2,017
    263
    0

วิ่งกัน ขำ-ขำ คร้าบบบบบบป๋ม........อิอิ เด๋วจัด.....รุ่น 30 วิ กันเองดีฟ่าค๊าบ :D

คันเครื่องเสียง...เจ จะได้ลงด้วย.....อิอิ

ยินดีมากๆคร้าบบบบ......ท่านเส..........อิอิ แล้วเจอกันคร้าบบบบบบ

เอาด้วย ๆ .... น้าโจ แต่...ขอคิดข้อความ เด็ดๆ ก่อนคร้าบบบบบบบบ

ผู้จัด...เค้าระบุมาว่า....ทุกๆเสาร์แรกของเดือนคร้าบบบบบบ นู๋ม่อน ไม่ว่างเหรอคร้าบบบบบบบบ :D

เมียดุ....กว่าเจ....อีกเรอะเนี่ยยยยยยย :D:D

มาด้วยล่ะกัน.....อ้ายน้อง........อิอิ

20. MTTS_2534

MTTS_2534 New Member Member

307
    3
    0
    รับทราบ คับ กะป๋ม

21. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ว้าวงานนี้ เด็ด มากๆๆ ไปกันเยอะๆๆนะคร๊าบ

22. spytmr

spytmr New Member Member

8
    0
    0
    ผมตั้ม หน้าแหลม1600เดิมๆ ไปขอลองได้ด้วยป่าวครับ อยากรู้ว่าตัวเองได้แค่ไหนอะครับ นะนะนะ

23. spytmr

spytmr New Member Member

8
    0
    0
    ผมหน้าแหลมพันหกเดิมๆ มือใหม่ แต่อยากจะลองบ้างได้ป่าวครับ

24. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    รับแซ่บครับขอบคุณน้าเจด้วยนะครับที่จัดการธุระให้ทางคลับมาโดยตลอด.....

25. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ขอบคุณมากๆนะครับ น้าเจ ทุ่มทุนสร้างจริงๆครับน้า สุดยอดครับ แต่คราวนี้ผมขอเป็นกองเชียร์นะครับ (ไม่อยากไปรับลูกอีก)

26. Mai_Support

Mai_Support New Member Member

132
    1
    0
    จัดปายคร้าบบบบบ

27. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    มีคนนั่งข้างๆตอนแข่ง ได้เปล่าน้าเจ อิอิ ถามเพื่อสมาชิกคนอื่นที่เอาแฟนมาด้วยครับ แล้วต้องเพิ่มหมวกันน๊อต1ใบใช่ไหมครับ

28. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    งั้นขอจองรุ่น 30 วิเลยนะครับพี่เจ-------

29. saengchot

146
    2
    0
    ที่แผนกม่อนนัดประชุมทุกเสาร์แรกของเดือนค่ะ (ทั้งๆที่เวลางานก็มีแท้ๆ ดันมาประชุมวันหยุด T T)

30. J-dayTT140

2,017
    263
    0

เรียนเชิญ.....ด้วยนะคร้าบบบบบ ลุงหนุ่ม.....อิอิ

ใช่ๆ มากานเยอะๆน๊าค๊าบบบบบบบบ

มาลองได้เลยคร้าบบบบบบ ไม่ต้องเกรงใจคับป๋ม.........อิอิ

มิเป็นไรคร้าบบบบบบบ......ป๋ม

ก้อ น้าฮิม....คอยช่วยเหลือเจ...อยู่เบื้องหลังอีกที มาโดยตลอดเลยนี่นา....อิอิ

แค่มาก้อ........ดีใจแล้วคร้าบบบบบบบ น้องออย.....สุดหล่อ

เด๋ว.....จัดเบียร์เย็นๆ ไว้ให้ด้วยเลยคร้าบบบบบบบ

เตรียม...รถไว้ได้เลย.....น้องรัก......อิอิ

ถูกต้องคร้าบบบบบบบ เมีย 2 คน....ก้อต้องเตรียมหมวกมาหลายใบหน่อยนะคร้าบบบบบบ

อ้ายอุ้ย.....ตกลง....มีแค่คนเดียว...แน่เหรอค๊าบบบบบบ 555

รุ่นนี้.......สงสัย.....เพียบ !! แน่ๆ เลยคร้าบบบบบบบบบ

ท้องเสีย ไม่สบายกระทันหัน.......สักเสาร์นึง......คงไม่เป็นไรมั้งค๊าบบบบบบ ??

นู๋ม่อน........อิอิ

:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้