รบกวนถามเรื่อง เปลี่ยนแบตฯ วิออสหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย CyberDOG, 21 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    รถวิอออสผมใช้แบตเดิมติดรถอยู่ครับ อยากเปลี่ยนแบตให้ลูกใหญ่กว่าเดิม เพราะรถผม มี amp ด้วย กลัวไฟไม่พอครับ รบกวนถามดังนี้ครับ
    1 แบตเดิมติดรถ ขนาดกี่แอมครับ และควรเปลี่ยนเป็นกี่แอมดีครับ
    2 ถ้าจะใช้ฐานรองแบตเดิม จะต้องใส่แบตขนาดกี่แอมครับ ถึงวางได้พอดี
    3 ถ้าแบตใหม่ลูกใหญ่กว่าฐานรอง ต้องเปลี่ยนฐานรองใหม่ จะราคาเท่าไหร่ครับ ที่ร้านแบตเขามีชุดเปลี่ยนเลยรึเปล่าครับ
    ขอบคุณพี่ๆ สำหรับคำตอบนะครับ

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    45 Amp ก็พอแล้วคับ หรื่อ เอา 60 70 ก็ได้คับ amp มากหน่อย ราคาก้แรงหน่อย

3 ถ้าแบตใหม่ลูกใหญ่กว่าฐานรอง ต้องเปลี่ยนฐานรองใหม่ จะราคาเท่าไหร่ครับ ที่ร้านแบตเขามีชุดเปลี่ยนเลยรึเปล่าครับ

ถาดรอง30บาทครับ แต่ที่ร้านที่ผมซื้อมาเค้าแถมให้ฟรี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้