อยากถามปัญหาเรื่องแอร์หน่อยอ่ะครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย TomHanks, 20 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TomHanks

TomHanks New Member Member

11
    0
    0
    ตอนนี้รถของผมแอร์มีปัญหาครับ คือพอเปิดสวิตช์ไปที่ Low ลมไม่พัดออกมาเลยครับแต่พอดันสวิตช์มาอีกตำแหน่งหนึ่งจนไปที่ Hi มันก็มีลมน่ะครับตามลำดับ แต่คือว่าที่ Hi น่ะครับลมมันไม่แรงเลยขับกลางวันสู้แดดไม่ไหวครับ จะต้องแก้ยังไงบ้างอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ!!! ขอบคุณครับพี่ๆ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    น่าจะเป็นที่สวิทปิดเปิดเสียหรือไม่ก็ต่อสายเข้ากับพัดลมแอร์ผิด(ถ้าเคยใช้ได้ปกติก็อย่างแรกอ่ะครับ)

3. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เปลี่ยน...แผงสวิทซ์แอร์ก่อนเลยคร้าบบบบบบ

ชุดหน้าสัมผัส....มันคงไม่ดีแล้วล่ะ

ถ้าเปลี่ยนแล้ว....ปรับสเต็ปได้ตามปกติ ครบทุกระดับโอเค....คับ

แต่...ถ้าครบทุกระดับ....แล้วยังแรงไม่พอ.....คงต้องปรึกษาช่างแอร์แล้วล่ะค๊าบบบบบบบ

:D:D:D

4. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ถ้าไม่เสียที่ตัว switch ก็เสียที่ตัวคุมสปีดครับ ตัวคุมสปีดอยู่ที่หลังเก๊ะครับ ถอดเก๊ะออกมา จะเห็นตัวสี่เหลี่ยมที่มีน๊อต 2 ตัวครับ มีสายไฟเข้า 4 เส้น(ตำแหน่งอยู่ตามรูปคับ) ถ้าถอดมาดูแล้วมีขาที่มันหักก็คือขานั้นแหละคับ ก็ทำการเชื่อมให้มันติดกันซะ

ปล. ถ้าตู้แอร์หน้าตาเป็นแบบนี้นะครับ แต่ถ้าเป็นแบบอื่น ก็ลองมองหาตัวที่เป็นสายไฟเข้า 3-4 เส้น ที่ปักเข้าไปในช่องแอร์หลังจากผ่านพัดลมไปแล้วอะคับ มันคือตัวนั้น พอถอดออกมาก็อาจจะเป็น ขดลวดต้านทานก็เช็คดูว่ามีเส้นที่ขาดรึเปล่า น่าจะประมาณนั้นครับ

5. joji55

705
    5
    0
    แจ่มเลยคำอธิบายพร้อมรุป....พี่อิฐสุดหล่อแถมใจดีอีกด้วย

ว่าแต่ถ่านดูดกลิ่นหมดยังครับ...พี่อิฐ

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    สุดยอดคร้าบบบบบบบบบ.......น้าอิฐ.....อิอิ

7. MTTS_2534

MTTS_2534 New Member Member

307
    3
    0
    แหล่ม ครับ .... น้าอิฐ อธิบายพร้อมภาพปลากรอบ อิอิ

8. joji55

705
    5
    0
    ว่าแต่มีอะไหล่เปลี่ยนไหมพี่อิฐ ของผมมันก็เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายเหมือนกัน

9. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    มะแน่จัยคับ มีแต่แปลงเอาอะคับ ร้านแอร์เค้าทำกันได้อยู่แล้วหละ ของแบบโบราณเค้าเอาขดลวดต้านทานมาต่ออนุกรมกันหนะ อ.โจ ที่ต้องจิ้มเข้าไปในช่องแอร์เพราะว่ามันร้อนอะคับ:D

ปล. ของป๋มก็ไม่ค่อยดี แต่เป็นที่ตัวเทอร์โม เร่งสุดมันจะติดๆดับๆ โชคดีหน่อยไม่ได้เป็นที่เกียร์พัดลม

10. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ขั้นเทพ......เลยนะเนี่ยยยยยยยยยยยยย หุ หุ

ข้าน้อย....ขอคาราวะ....ค๊าบบบบป๋ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้