กระโปงหลังมันชอบมาสับหลังอ่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thekopus, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    เวลาเก็บของหรือทำอะไรท้ายรถเนี่ยมันชอบมาสับหลังอ่ะครับ ใครมีวิธีแก้มั๊ยครับ หรือว่าต้องติดโช๊คให้มันครับ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ใส่หางหรือเปล่าว ถ้าใส่หางอาจหนักไป อาจจะต้องเปลี่ยนเหล็กกากบาทใต้ฝากระโปรงหลัง น่าจะช่วยได้ (กระแทกมากๆระวังหลังเสีย)

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มี 2 แบบ แต่อย่างอื่นก็เช็คดูก่อนว่าพลาสติกล็อคมันแตกทำให้สปริงหลุดหรือเปล่า ถ้าไม่ก็ตามด้านล่างครับ คือ
    1. เปลี่ยนสปริงของศูนย์แบบสำหรับรถมีสปอยเลอร์หลัง (สปริงจะแข็งกว่า)
    2. ติดโช็คเพิ่มครับ

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

ติดโช๊คเพิ่มนี้ เหมือนกับรถยุโรปช่ายไหมค่ะ ekสามารถติดตั้งได้เลยใช่ไหมค่ะ

5. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    ขอบคุณมากครับทุกท่าน แต่ของผมไม่ได้ติดหางครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้