เกียร์ quick shift

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ใส่แล้วมันดียังไงครับมันจะเข้าเกียร์ยากกว่าเดิมหรือเปล่าครับ
    แล้วมันจะเข้าเกียร์ผิดได้ง่ายหรือเปล่าครับถ้าระยะการเข้าเกียร์มัน:pชิดกว่าเดิม

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ใส่แล้วระยะเปลี่ยนเกียร์มันจะใกล้ขึ้น ชิดขึ้น ครับ

ถ้าของมียี่ห้อ ทำมาดีๆหน่อย คงไม่เกี่ยวหรอกครับ

ที่จะเข้าเกียร์ว่าว เข้าผิด มันอยู่ที่ความเคยชินของเรามากกว่า

ส่วนตัวผมว่าเข้าง่ายกว่าคันเกียร์เดิมอีกนะ

3. ตามน้องโดมว่ามาคับ

4. kit_748

kit_748 New Member Member

14
    5
    3
    แล้วจังหวะเปลี่ยนเกียร์มันจะกระชากกว่าของเดิมมากไหมคับ?
    รบกวนช่วยเปรียบเทียบระหว่างด้ามเกียร์ธรรมดากับควิกชิพให้ด้วยได้มั้ยคร้าบบ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อย่างที่คุณโดมบอกเลยครับ ส่วนที่จะกระชากขนาดไหน
    มันขึ้นอยู่กับคนขับมากกว่าครับ เพราะรถ NA เวลาลากแล้ว
    ต้องรีบสับเกียร์ไม่งั้นรอบจะตกเกินไป ทำให้รถวิ่งไม่ต่อเนื่อง
    ปล. ใส่แล้วไม่ได้เพิ่มแรงม้าแต่อย่างใด แต่ช่วยให้ขับมันส์ขึ้นเห็นๆครับ:D:D

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    กระชากไม่กระชากมันไม่ได้อยู่ที่การเข้าเกียร์และด้ามเกียร์ครับ

มันอยู่ที่ครัชของเรา และการปล่อยครัชมากกว่า

quick shift ช่วยในเรื่อง ระยะการเข้าให้มันสั้นลง

พูดง่ายๆว่าเวลาเปลี่ยนเกียร์ ระยะที่เราดันเกียร์ สมมุติ 2 ดันขึ้นไป 3

ระยะการดันมันจะ สั้นลง ใกล้ลงกว่าเดิม

7. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ถ้ามันมันส์ขึ้นเห็นๆ ต้องจัดซักชุดแล้ว ฮิ ฮิ:mad:

[

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2008
  8. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    แล้วแคมเดี่ยว ใส่ด้าม ไทย กับด้ามนอก ต่างกันมากไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้