ใคร ขับ Tiger D4D กับ Tiger ตัวเก่า รบกวนบอกทีคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย it-romance, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. it-romance

it-romance New Member Member

15
    0
    0
    คือผมอยากถามพวกพี่ๆที่เคยขับ Tiger D4D น่ะคับ ว่าเคยขับ ได้กี่ กิโลเมตร ต่อ ลิตร และพี่ๆ ที่ขับ Tiger ตัวเก่า วิ่ง กี่กิโลเมตร ต่อ ลิตร ครับ อยากรู้ว่า อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะไหม คือเ ห็นราคาต่างกัน 4 - 5 หมื่นเองคับ ขอแบบเครื่องเดิมๆ นะคับ ที่ไม่ได้แต่งอะไรเลย ขอบคุณมากๆคับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    12 กมลิตร ดีเซล ไม่ค่อยเติม B5 ครับ
    เครื่อง 2500 cc CAB แคร์รี่บอย เปิดแอร์ปกติ
    เดิมๆไม่ได้ทำอะไร ไม่ได้โหลด ยางแม็กเดิม
    รถปี 2003 ความเร็ว 100-120 สบาย สบาย

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ตามนั้นครับ

4. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    อืม........ประหยัดดีจิงๆ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อิจฉาจังทำไมวิ่งได้เยอะจังอ่ะ

6. it-romance

15
    0
    0
    เพ่ GAUSS ค๊าบ แล้วของเพ่นี่ D4D หรือ Tiger ธรรมดา คับ แล้ว Vigo มันจิงป่ะคับ ที่ 30 กิโลต่อลิตร ใครรู้รายละเอียด ช่วย แฉให้หมดเปลือกหน่อยคับ ผมไม่รู้เรื่องเลย ขอบคุณค๊าบๆๆๆๆ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เจ้า Tiger 2L 3L แต่กินน้ำมันมากสู้เจ้า Tiger D4D ประหยัดกว่าครับ
    ส่วนของผม D4D 2500 ปี2003 ครับ ผมว่าไม่น่ามีหรอกครับขับได้ขนาดนั้น
    แต่ว่า Vigo น่าจะอยู่ที่ 22 กม.ลิตรนะ เครื่องยนต์เล็กกว่า D4D
    ส่วนตัวที่มีอินเตอร์ประหยัดครับ ปรับเปลี่ยนของเขาปั้มน้ำมันแรงดันสูง ฉีดน้ำมันได้แรง
    รูหัวฉีดเล็กได้ทั้งหมด 6 รูน้ำหนักรถรวมเบาถ้าเทียบกับบออดี้ขนาดเดียวกัน
    วิเคาระห์ตามที่เคยใช้รถมาครับ จึงประหยัดกว่า D4D ครับ
    ถ้าเครื่อง 3000 ได้แรงครับส่วนจะประหยัดอยู่ที่เราเหยีบใช้งานครับ 2500 ก็ประหยัดครับ
    ถือคติ อย่างนี้ครับ ประหยัดค่อยเหยีบ ถึงเหมือนกันแต่ตามหลังหน่อย

8. it-romance

15
    0
    0
    ขอบคุณเพ่ GAUSS มากๆเลยคับที่ให้ความรู้ ผมไม่รวย หาเงินซื้อรถเอง ด้วยน้ำพักน้ำแรงเลยอยาก ได้ของที่ดีดีไม่ผิดหวังทีหลังน่ะคับ

9. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    +++ สุขใดจะดีเท่า ล่วงเป๋าแล้วเจอตังส์ +++

10. it-romance

15
    0
    0
    มานจาเกี่ยวกับ ล้วงเป๋าแล้วเจอตัง ป่ะเนี่ย งงเจงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้