ถามเรื่อง คิ้วโคมเมี่ยม ฝากระโปรง หน้า-หลัง หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย l3estZ, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3estZ

l3estZ New Member Member

27
    0
    0
    คือว่าเวลา เค้าทำสีกัน ต้องลอก โคมเมี่ยมออกก่อนแล้วค่อทำสีหรือป่าวครับ
    หรือใช้น้ำยาเกาะ โคมเมี่ยมพ่นก่อน แล้วค่อยพ่นสี
    ขอบคุณครับ

2. Feudalz

Feudalz New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ต้องลอกออกก็ได้ครับ

ให้เค้าพ่นน้ำยากันร่อนเลยแล้วก็พ่นสีทับเอา

3. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    เพิ่งลอกคุยกับพี่ป่องเมื่อวานเองเรื่องนี้
    เท่าที่ลองถามพี่เค้า ก็บอกมาว่า ให้ใช้กระดาษทรายขัดให้หนักๆเลยอ่ะครับ เพื่อจะเอาโครเมี่ยมออก แล้วก็พ่นทับกลับไปอ่ะครับ
    ส่วนที่ถามว่าใช้น้ำยากันร่อนพ่นทับแล้วแล้วก็พ่นสีทับเอา ลองถามช่าง ช่างบอกก็ได้ แต่ว่าละถ้ามันโดนสะเก็ดหินใส่ มันจะร่อนแตก อ่ะครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

4. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    ของผมก้อม่ายได้ลอกนะ..ทางอู่เค้าพ่นทับไปเลย..แต่ก้อพ่นใช้ลองพื้นพลลาสติกลงไปก่อน..
    ใช้มาหกเดือนกว่ายังมะมีปัญหาเรื่องลอกแต่อย่างใดคร้าบบ..

5. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ไม่ต้องลอกครับ ใช้กระดาษทรายขัด แล้วพ่นสีได้เลยครับ
    จัดมาแล้วครับ งานเนียน

6. zTyOnPe

zTyOnPe New Member Member

58
    1
    0
    อยากทราบราคาอ่ะคับ และร้านไหนทำดีอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้