เสียเงินอีกแล้วเซ็งเลยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย presea _r11, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    เมื่อ3วันก่อนเอารถไปเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า โดนไป 4000.-
    เพราะว่าพอถอดล้อออกมายางหน้าด้านในกินไม่เท่ากันเห็นใยเหล็กเลยต้องเปลี่ยนยาง 2 เส้น
    พอเปลี่ยนผ้าเบรคลูกยางล้อหน้าขวา หลังซ้าย ต้องเปลี่ยนอีก พอเปลี่ยนเสร็จขับกลับบ้านประมาณ 10 กม.
    มีเสียงที่ล้อหน้าขวา วันต่อมาเอาไปที่ร้านเดิมช่างบอกว่าไม่เป็นอะไรผ้าเบรคยังใหม่อยู่เลยลองขับไปก่อน
    ถึงวันนี้เปลี่ยนผ้าเบรควิ่งได้ 500 กม.แล้วก็ยังไม่หายดัง
    เลยเข้าร้านอีกร้านนึง ช่างบอกต้องเปลี่ยนจานอีก 2000
    แถมโช้คยังรั่วหน้า-หลังข้างละตัว
    (ช่างบอกว่าตอนตัดสปริงไม่ได้รัดสปริง ถ้าซ่อม 3000.-เปลี่ยน 10000กว่าบาท)
    :cry::cry::cry:
    ช่วยบอกหน่อยเถอะครับควรซ่อมหรือเปลี่ยนดี แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหล่ครับ
    ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ แถวๆหลักสี่ครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อาการเบรคเสียงดังเนี่ย มันดังยังไงเหรอครับ

ส่วนโช็ค ซ่อม อัดใหม่ ราคา ไม่น่าเกิน ต้นละ 1000

ส่วนของใหม่ 4 ต้น ก็ประมาณ 10000 แหล่ะครับ

3. presea _r11

74
    0
    6
    ดังหอนๆ ตามความเร็วครับ 80-90 ยิงดัง

4. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ขอให้หายดังก่อนไปซ่อม จะได้ไม่เสีย ตังค์ ต้นละพัน นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ.....
    ต้องหาอู่ที่ไว้ใจได้ซักอู่ ไปอู่โน้นที นี้ ที ตีอาการหลากเชียว เราปวดหัว ปวดใจ กินใสใส พวกมันคับพี่น้อง
    ตอนนี้กะลังหาเหมียนกัน ยังไม่คุ้นกะศรีเทพ เมืองบ้านนอก ไม่ได้ว่านะติคับติ รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

อ้าว....................งง.................งง..................งง..................งง..........................งง

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ของ ผม ก็ ดัง ครับ เวลา ตอน เช้า นะๆ ครับ ยิ่ง เย็นๆ นี้ ชัด เจน เลย จะ ดัง แคร๊กๆ แต่ พอ ร้อน ปุ๊ป ละ หาย ดัง ครับ จับ หัว ทิ่ม เลย

แต่ ราคา ที่ พี่ ซ่อม ถ้า พอ ใจ ละ ก็ สม ราคา และ ครับ เอา ตาม ที่ พอ ใจ และ สบาย ใจ ดี ก่า ครับ

แต่ ผม สง สัย ถึง กับ เปลี่ยน จาน เลย หร๋อ นิ ครับ

ส่วน ซ่อม โช้ค .. ผม แนะ นำพรเทพโช้คอัพ ตรงอุดมสุขอะครับ คู่ละ 800 ฝีมือมั่นใจได้ ครับ เพราะตอนผมขับใหม่ๆ ผม ก็ให้ร้านนี้แหละครับ ใช้ได้เลยละครับ

6. presea _r11

74
    0
    6
    ตกลงเปลี่ยนจานก็ไม่หายอีก วันนี้ให้ช่างถอดเพลาอัดจารบีใหม่ครับไม่รุ้หายป่าว....

7. presea _r11

74
    0
    6
    ทำมาแล้วไม่หายครับ เซ็งเลย
    ใครพอรู้บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้