ล้อ 114.3 กับ 100

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย TON@W, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    พอดีได้ชุดจานดิสอีโว3มาครับ

แต่แม็กเดิมมัน เป็น4/100จะมีวิธีแปลงยังไงดีครับ

จะใส่ 4/100 ได้อ่ะครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ได้มาทั้งดุมหรือเปล่าครับ หรือได้มาแค่จาน+คาลิปเปอร์
    ถ้าได้มาทั้งดุมก็ส่งโรงกลึง เจาะดุมให้เป็น4-100
    แต่ถ้าได้มาแค่จาน+คาร์ลิปเปอร์ เอาจานไปเจาะให้เป็น4-100
    แต่ผมไม่แน่ใจว่า จุดยึดของคาลิปเปอร์ ของคอม้าเดิม จะเหมือนกันหรือเปล่า
    ถ้าไม่เหมือนต้องทำอเดปเตอร์ของคาลิปเปอร์อีกชุด

โรงกลึงที่จะส่งทำควรจะมีประสบการณ์ในการแปลงเบรคนะครับ

3. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เท่าที่เคยคุยกับคนที่เคยแปลงดุมเป็นรู100 เขาบอกว่าใช้แค่จานกับคาร์ลิปเปอร์ของอีโวเท่านั้นโดยใช้คอม้าของรู 100เดิมแล้วเจาะจานเป็นรู 100 คาร์ลิปเปอร์เขาบอกใส่ได้พอดีเลยครับ

อีกคนขับซีเค2 เอาจานวีอาร์โฟว์2พอทมาใส่เขาก็ใช้คอม้าเดิมโดยเจาะจานเป็นรู100คาร์ลิปเปอร์ก็ใส่ได้พอดีเลยครับ
    :confused::confused::confused:

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เคยใส่จาน+คาลิปเปอร์ของ 1800 GSR กับคอม้าของอีคาร์ได้พอดีครับ แค่เจาะจาน 4 รู 100 เพิ่มช่วงนี้อาจารย์อ๊อดว่างมาตอบด้วย.........สงสัยลูกศิษย์ปิดเทอม.................:D

5. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    มีแซวเดี๋ยวตีตายเลยพี่โอ๋ :D:D:D

6. TON@W

80
    0
    0
    เจ๋งครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ตามเซียนๆว่าคับ
    จานอีโว-3 แท้ จะเป็น 4/114.3 คับ

8. TON@W

80
    0
    0
    ใช่ครับ เป็น 114.3

คือว่าผมไม่มีตังเปลี่ยนแม็กใหม่ครับเลยจะต้องแปลง

แต่ถามพี่ๆเพิ่มเติมครับมีข้อเสียรึป่าวครับ

9. aeo@scb

874
    6
    0
    เคยใช้มาแล้ว 2 ชุดๆแรกเป็นจาน 1800 GSR ชุดปัจจุบันเป็นจาน GTR R 33 โดยใส่แม็ก 4 รู 100 ก็ไม่มีปัญหาเรื่องสั่นแต่อย่างใดครับ นอกจากตอนถอดแม็กเวลาซ่อมรถจะดูไม่สวยเพราะรูมันเยอะแค่นั้นเอง แต่พอใส่แม็กเข้าไปก็มองไม่เห็นแล้วครับ........สิ่งที่ต้องคำนึงในเรื่องนี้ที่สุดคือ คนที่จะเจาะจานให้ ต้องเคยทำมาก่อน ไม่ใช่จานชุดนี้เป็นชุดแรกในชีวิตครับ................:D

10. TON@W

80
    0
    0
    กำลัง ทำแล้วครับบบ

หลายรูจิงๆเหอๆ

11. aeo@scb

874
    6
    0
    ทั้งหมด 8 รู แต่มีดุม 4 รู 100 ใช้อยู่ ก็จะเหลือ 4 รู 114.3 เหลืออยู่ที่จานครับ..............:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้