สมาชิกใหม่ ขอความกรุณาด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Tinkky, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tinkky

Tinkky New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอฝากตัวด้วยครับ ผมใช้ Dimension 2004 ครับ
    มีปัญหาอยากปรึกษาพี่ ๆ ครับ ผมอยากเปลี่ยนช่วงล่าง Shock up / Spring ทั้งชุดครับ ที่เคยสอบถาม TEIN ราคาชุดละเกือยสี่หมื่นบาท ที่ ATP motorsport คุ้มค่ามั้ยครับ สองจิตสองใจครับว่าจะลงมือดีมั้ย หรือพี่ ๆ มีที่แนะนำบ้างมั้ยครัย (พอดีว่าตอนนี้ Shock up เดิมเริ่มออกอาการว่าจะตาย จึงจะเปลี่ยนเสียพร้อมกันครับ)
    ขอบคุณอีกครั้งครับ (โอ๋)

2. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ยินดีรับต้อนครับ สมาชิกใหม่

เรื่องช่วงล่าง ถ้าขับเร็วและใช้งานทุกวัน ก็น่าเปลี่ยนครับ
    TEIN SS (SuperStreet) ราคาออกห้างตอนนี้น่าจะ 37-38

แต่ก็คุ้มค่าครับ

3. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    """" พี่ก้องเป็นเซลขาย TEIN SS อยู่ชิมะ :mad::mad: .....:D:D

หวัดดีครับ.....แบงก์ es ดำครับ...ยินดีต้อนรับด้วยคน
    งบถึงก็จัดไปเลยครับ........ ถ้าเบื่อๆ แล้วอยากขายต่อบอกด้วยละกัน :D:D
    ผมยังอยากได้เลย..........แต่อุปสรรคมันเยอะ อิ อิ

4. Tinkky

Tinkky New Member Member

4
    0
    0
    K.Rangsit 33 รบกวนครับ ช่วยติ แนะนำ ด้วยครับ
    ผมอยู่รังสิตเหมือนกันครับ
    __/\__

5. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    หวัดดีครับ

บอยครับ 05 black spoon

TEIN SS ใช้ดีครับเสียเงินครั้งเดียวจบครับ

6. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    """" คือ ถ้า TEIN SS มือ 1 แถวรังสิตไม่แน่ใจว่ามีป่าว...น่าจะไม่นา

แต่ถ้าจะเป็นสปริงโหลด + โช้คเดิมอัดน้ำมัน ก็ที่รานพี่ใหม่แถวอุดมสุขอะครับ อันนี้เบอร์ไม่มีเดี๋ยวไปหามาให้คับ

จิงๆมีร้านพี่ชายพี่ใหม่ตรงลำลูกกา...แถวๆ สภอ คูคตก็น่าจะใกล้ๆนะครับ แต่ผมจำพิกัดไม่ค่อยได้ คือถ้าวิ่งมาจากวิภา วนสะพานเจ็ดชั่วโคตร...ตรงไปลำลูกกา จะอยู่ขวามือแถวๆ ทางโค้งอะครับ

แต่ถ้าจะเอาแค่สปริงโหลด ร้านที่ปักหมุดข้างบน ของคุณอั๋น LHT มี Tanabe กะ Tein แต่โทรไปเช็คของก่อนนะครับ ดูจากกระทู้ปักหมุดได้เลยน่าจะได้ถูก อยู่ตรงตลาดรังสิตน่ะครับ......ลองดู ไม่ถูกใจ แล้วค่อยไปอัดน้ำมันก็ได้

ไม่รู้จะพอเป็นข้อมูลได้ป่าว....แฮะๆๆๆ :confused::confused:...........

ส่วนตัว ถ้าเหลือๆ ก็น่าสน......แต่ผมว่า ปิงโหลด + อัดน้ำมัน ก็ใช้ได้นะครับ :D

7. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    TEIN SS คุ้มค่ากับราคาครับ

อีกทางเลือกนึงก้อคือหาโช๊คDC5มาใส่แทน แต่ก้อจะปรับระดับไม่ได้

ส่วนความหนึบก้อใช้ได้ในระดับนึงครับ

8. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    OHLINS DFV

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    จัดปายอย่าให้เสีย รีบเลย

10. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    จบก็ดูการ์ตูนดิสาดดดดด.....:rolleyes:

11. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    ผมลีคับ ชอบจิงๆเลย มีสมาชิกเพื่มอีกแว้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้