ใครมีวิธีไล่ หนู ขึ้นรถมั่งคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -DeW-(RR), 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไล่ไงคับ มันเข้ามาในรถได้เลยอะ

ขอวิธีดีๆหน่อยคับ

2. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    เมื่อก่อนมีคนเคยถามเรื่องมด นี่หนูเลยเหรอครับ

เอาที่ดักหนูไปวางเลยสิครับ เอาแบบเป็นกรงก็ได้ครับ เป็นกาวสงสารมัน

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ปล.หัวข้อที่ตั้ง "ใครมีวิธีไล่ หนู ขึ้นรถมั่งคับ" ที่จะเอาหนูขึ้นรถนี่อีหนูหรือเปล่าครับ:D

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    1. ต้องหาดูว่าเข้ามาในรถได้อย่างไร แล้วปิดช่องทางนั้นซะก่อนอันดับแรก

2. ต้องทำพื้นที่รอบรถให้โล่งๆเข้าไว้ครับ หนูกลัวที่โล่ง

3. ถ้าจอดในบ้าน ให้เปิดฝากระโปรงหน้าทิ้งไว้ก็ดีครับ

4. ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงมากนัก ก็เอาน้องเหมียวๆ นี่แหละครับ ปล่อยไว้แถวนั้นซะเลย

( แต่ถ้า น้องหนูๆๆๆ ก็ปล่อยเค้าเข้ารถเหอะ มะเป็นไรมั๊งครับ อิอิอิอิ)

4. Klazzic_DoraemoN

Klazzic_DoraemoN New Member Member

8
    0
    0
    ผมว่าอาจขึ้นมาทางช่องเปิดให้ลมเข้า (ของระบบแอร)
    ถ้าจอดรถในบ้าน เปิดฝากระโปรงรถ ช่วยได้ครับ

5. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......เอายาฆ่า แมลงโรย ตรงแถวๆที่จอด รอบๆ รถคับ .....มันจะไม่มากวนอีกเลย....

.....เอาแบบน้ำนะคับ........ลองดูคับ

6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ของผมเอาพริกไทยโรยไว้ในห้องเครื่องครับ

ไม่รู้ว่าหนูมันกลัวหรือเปล่า แต่มันก็มีจมูกเหมือนกัน

ผมเลยคาดว่ามันก็น่าจะทนไม่ไหว

ตั้งแต่ทำแบบนี้มา หนูก็ไม่เคยขึ้นรถผมเลยครับ

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    วันนี้ผม ลอง เอา การบูน ใส่ไม่รู้จาได้ผลไหม

แต่ถ้า เปน หนู ขึ้นกี่ตัว โช้คจาแตก ผมก็ยอม ยิ่งเยอะยิ่งชอบ อิอิ

8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมลองมา ทั้งลูกเหม็น ไม้ไล่หนู ไม่ได้ผลเลย

ตอนหลังใช้ แค่ยาเบื่อ หนูเลยลดลงมากๆๆๆๆ

แต่เรื่องหนุเข้าไปในห้องโดยสารนี่ยังไม่เคย ครับ

มีแต่หนูกัดสายไฟในห้องเครื่อง ซึ่งตอนนี้ไม่มีปัญหาหนูกัดแล้ว

เพราะช่างเค้าจับสายไฟใส่ในกระดูกงูหมด หนูเลยกัด ไม่ได้

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันเรื่องพริกไทยครับ

10. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ผมเปิดกระโปรง เอ้ย... ฝากระโปรงเลยครับ ทั้งหนูและน้องหนู...อิอิ

11. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ของผมนี่ต้องใช้ความอดทนหน่อยคร้าบ กับการรอคอย ของที่ใช้ ปืนบีบีกัน 1 กระบอกคร้าบ กับสถานที่ซ่อนตัวเนียนๆหน่อย บวกกับความเเม่นคร้าบ ของผมรอไม่ถึง 10 นาทีเหยื่อก้อมา จัดการซัลโวซ่ะ ยิงไป 5 ชุดรู้ผลเลยคร้าบ ตายคาที่ เเต่วิธีนี้มันทารุณไปหน่อย เเต่ผมเเค้นคร้าบ มันกัดสายไฟหน้ารถ พร้อมสายเวตเกตหมดเลย กัด 3 ด้านเลย เข้าใจกัดจิงๆ หลังๆมันก้อหายไปนะ สงสัยเพื่อนมันจะร้องก่อนตาย อย่ากัดไรในรถนะ เด๋วจะเป็นเหมือนกู ขำๆนะคร้าบ

12. gri

1,163
    26
    0
    เอาไว้ถ้าผมจับหนูมาได้ ผมจะมาทดลองให้ดูครับ

จะได้พิสูจน์กันไปเลย

13. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    จอดตากแดดในที่โล่งๆมานจะออกมั้ยหว่า:D

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตกลง จะไล่ขึ้นหรือไล่ลงครับ อิอิ ดริฟซักรอบเดียวมันเวียนหัวก็ลงเองและ ขำๆนะ
    ใช้สเปดับกลิ่นฉีดตามซอกต่างจอดเปิดประตูทั้งไว้กลางแดดไม่เกินสองชั่วโมงก็น่าจะออกนะ

15. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    รู้แต่ไล่ขึ้นอะคับ ใช้แบค์ผูกกับด้าย แล้วไปโปรยตรงที่หนูชุมๆ ค่อยๆสาวด้ายกลับมา เดี๋ยวก็ตามมาเอง

16. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ล่าสุดใส่ การบูน เปิดประตู มันวิ่งสวนออกมาเลย

แสดงว่ามันไม่กัว มันยังเข้ามาอีก

แต่ผมเห็น รู มันและ เดียว จะอุดไม่ให้เข้าห้องโดยสาร

แต่ในห้องเครื่อง ไม่รู้จะทำไงดี

17. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    เคยได้ยินมาว่า.."พริกแห้ง" ครับ เอาใส่ไว้ในถุงแล้วเจาะรู เยอะๆ พอมันได้กลิ่นมันจะแสบจมูกครับ แล้วเผ่นไปครับ

หรือ

เอาไอ้นี่(ตามรูปครับ) โรยไว้ รอบๆ มันจะกิน พอมันกินแล้วมันจะหิวน้ำ พอมันกินน้ำ มันก็ .. ต.. า...ย ..คร้าบ
    :D

18. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผมใช้วิธีเลี้ยงแมวครับ ไม่มีหนู แต่แมวมันจะขึ้นไปนอนบนรถแทน สีเป็นรอย

19. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ประสบการณ์ตรงเลยครับของผม จอดรถทิ้งไว้เป็นเดือนเลย แบบว่าถนนหน้าบ้านมันขุด+เทคอนกรีตใหม่ เลยออกไปไหนไม่ได้
    พอถนนเสร็จก็ขับออกมา พอเครื่องร้อนได้ที่ก็อัดเลยครับ เทคเปิดปุ๊บ คุณหนูมันวิ่งออกมาจากคอนโซลมุดเข้าใต้เบาะแว๊บบ เลยจอดรถหา ก็หาไม่เจอ เจอแต่ก้างปลาที่เค้าลากมาไว้ในรถผม พอกลับถึงบ้าน ก็จอดทิ้งไว้ กะว่ามันคงออกเอง อีกวันขับออกไป ก็เจอมันวิ่งอีก ไม่ไหวละครับ เพราะว่าที่เบาะมีขี้มันอยู่ด้วย เลยใช้กรงดักครับ ตื่นเช้ามา คุณหนูเค้าก็เข้าไปอยู่ในกรง เรียบร้อย :D ใครที่ชอบกินขนมในรถก็ระวังหน่อยนะครับ หล่นไปอันเล็กๆ จอดทิ้งไว้คุณหนูก็ได้กลิ่นแล้ว จมูกมันไว บางตัวมากินไม่พอ กัดสายไฟแถมให้ด้วย :D

20. gri

1,163
    26
    0
    พวกหนูไฮโซ

มันจะเลือกกัดสายไฟเฉพาะเส้นที่มีราคาเท่านั้น เส้นที่ต่อกับอุปกรณ์ราคาแพงๆ

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    โดนเหมือนกัน

ใช้วิธีวางกาวดักหนู ดักไป2รอบ จับได้3ตัว

หลังจากนั้นก้อไม่มีมาอีกเลย

22. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    วันนี้จะวาง กาว แล้ว คับ

ไม่ไหวๆ

ของ หลัง บ้าน เป็น พลาสติก มันกัดหมด

ฝา ปิดกล่อง มันกัด จะเปิดเข้าไปกินอาหารหมา ให้ได้

ถุงขยะวางไม่เข้า

สงสัย เป็น หนู กลาย พันธุ์

23. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

เหมือน กัน เลย ครับ แมว นอน บนรถ

รถ เป็น รอย เลย เซง กว่า เดิม อีก

24. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แง้ว แล้ว จิ้งจกอ่า
    งง มาก ขับๆ อยุ่ มัน มาเกราะ อยุ่บน ฝากระโปรง เฉย เลย เอิ้กๆ ขับ เร็วๆ มันยังไม่ ปลิว เลย เหนียว จริงๆ

25. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6
    ตั้งกระทู้แบบนี้ ผมนึกว่า หนูเนี่ยหมายถึง สาวๆ

26. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    1. ขับรถด้วยความเร็ว 130 กิโลเมตร/ชั่วโมง เดี๋ยวมันกลัวก็โดดลงไปเอง:D
    2. ใครดริฟท์เป็นก็จัดการเลย ซัดซัก 5 โค้งมันก็เมาแล้ว เดี๋ยวมันก็โดดรถลงไปเอง:D
    อย่าคิดมากนะครับ ผมแซวเล่น ขำๆ :D:D:D

27. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ผมโดนมันคาบอาหารมานอนกินอยู่บนฝาเครื่องครับเจ็บใจเหมือนกันคาบมาหาที่กินซ่ะดีเลย

28. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    พริกไทย แน่นอนที่สุดครับ เป็นวิธีที่พ่อค้าแม่ค้าในตลาดสดใช้กัน

วิธี หาพริกไทยเม็ด บดให้แตกพอหยาบๆ แล้วเอาใส่ผ้าขาวบาง ขนาดเท่าลูกปิงปอง มัดปากให้ดีอย่าให้หก แล้วห้อยใว้ 4 มุมของรถเป็นอย่างน้อย ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึง (อิคิวซัง) ทิ้งใว้อย่างนั้นตลอด พอใช้ไปนานๆกลิ่นเริ่มจากก็เปลี่ยนพริกไทยใหม่ด้วยนะ

29. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    วันนี้ เปิดรถ มา เจอมันอีกแล้ว คับ

วาง กับดัก มันก็ไม่มาติด

เดียวจะลองพริกไทย

30. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ของผมก้อยังคงโดนต่อไป

ตอนนี้หมดกับมันไปเยอะละคับ
    ทั้งเครื่องไล่แบบไฟบ้าน ของไทย หรือ เครื่องไล่แบบใสถ่านของต่างประเทศ
    เอาไม่อยุ่ซักอย่าง
    กรงดัก หรือ กาวดัก ไม่ต้องสืบคับ ไม่เคยได้เลย
    ยาเบื่อมันก้อไม่กิน

สายหัวเทียนสปริทไฟร โดนแทะอีกแว้ว T_T

หลังสุดนี้ คุนแม่ผมจับมาได้ตัวนึง ผมเลยเอามาทดลองกะไบก้อน
    ปรากฏว่าตาย จากนั้นมา ผมเลยพึ่งพาแต่สิ่งนี้
    แต่ไบก้อนช่วยท่านได้ ^^
    (แต่ไม่รุ้อะไรจะไปก่อนกันระหว่างคนกะหนู)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้