พี่คร๊ายแนะนำร้านหน่อยคร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมจะไปตีเขาเทอร์โบไม่ทราบ ร้านไหนดีคร๊าบ ที่ชาวดีเซลไปทำการ
    เจอแต่ร้านที่ชำนานเบ็นซิน

2. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    เพื่อทำการติดเกตแยก ( งานใหญ่เลยน่ะเนี๊ย ) ขอบคุณคร๊าบ
    เห็นบอกว่าไม่ต้องขึ้นเขาก้อได้เจาะเขาเดิมใส่เลย มันจริงไหมคร๊าบ

3. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    แล้วใช่ เวตเกต ตาน้อย ดีไหมคร๊าบ
    แล้วจะมีของเครื่อง ดีเซล เปล่า

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แล้วแต่เลยคับ แถวบ้านคุณผมไม่รู้อ่ะ
    รู้แต่แถวบ้านอ่ะ รอผู้รู้แล้วกันคับ

5. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0

ไม่ต้องไปขึ้นเขาใหม่หรอกคับ เค้ามีขาย เขาหล่อสำเร็จรูป มีทุกรุ่น อีสุ โตต้า นิสสัน ของตามืดนะ โข่งหลังก็มีทุกเบอร์ ให้เลือกใช้ รับประกันคับ งานเนียนจิงๆ ของเค้าดี กลุ่มผมก็ใช้อยู่ หน้าแปลนเค้าเป็นแปลน Z นะแล้วไม่ทราบว่าจะใส่โบอะไรหรอคับ ราคาไม่แพงคับ เขาของตามืดเค้าเจาะรูเวสเกตแยกมาให้แล้ว จะเจาะหรือไม่เจาะเค้าก็มี ส่วนจะเลือกใช้เวสเกตของใครนั้น ก็แล้วแต่การใช้งานด้วยนะคับ วาล์วเล็ก วาล์วใหญ่ แต่มีอยู่ยี่ห้อนึง ไม่แนะนำจิงๆ ในกลุ่มหลายคัน ใช้ยี่ห้อนี้ มีปัญหาทุกคันจิงๆนะคับ คือ ไก๊วาล์วชอบรั่ว เวลาบูส บูสมันจะไหลไปเรื่อย คุมไม่อยู่ แต่ผมขอไม่เอ๋ยชื่อแล้วกัน ไม่อยากให้ไปกระทบใครเค้าอะ เดี๋ยวมันจะยาวววว ที่แนะนำมาทั้งหมดนี้ก็ลองคิดดูแล้วกันนะคับ ไม่อยากให้ไปโดนใครเค้าหลอกเอาหนะคับ แล้วก็จากประสบการณ์ที่ผมทำรถมาทั้งหมดก็แนะนำได้เท่าที่แนะนำแล้วกัน.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  6. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตามนั้นเลยคับ ระดับเซียนมาตอบเอง :sad::sad::sad:

7. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตามเซียนครับ

8. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ประสบการณ์ของคุณ เป็นประโยชน์สำหรับเรา

ขอบคุณครับ.....

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เห็นๆอยู่คับ พี่เขารับใส่อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้