EVO 3 เปลี่ยนโบวออฟ คำแนะนำทีคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย meowmeowmeow, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ถ้าเกิดเปลี่ยนโบวออฟเป็นแบบแต่ง แล้วไม่ต่อวนจะมีผลเสียมั้ยคับ

แล้วถ้าไม่ต่อวน เราจะทำการถอดระบบ one way valve ออกไปได้มั้ยคับ

แล้วของพี่ๆใช้แบบใหนอยู่คับ

พอดีอยากมีเสียงโบวออฟตามไสตล์รถโบ บางอ่ะคับ

ใส่ของแสตนดาร์ด มันไม่ได้ยินเสียง ไม่ค่อยเร้าใจเท่าไหร่ :p

ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2008
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จะต่อวนหรือไม่ต่อวน ทำได้หมดครับ
    1. ต่อวน มีผลดีต่อ Respond ของเครื่องยนต์ เครื่องจะต่อเนื่องมาขึ้นเวลาเดินคันเร่ง ถอนคันเร่งเร็วๆแล้วไม่เบาดับ
    2. ไม่ต่อวน คายทิ้ง ถ้ารถเทอร์โบเล็ก บูสท์น้อย มีผลดีอย่างเดียวคือ เสียงมันเท่ห์เท่านั้นครับ / อาจเจอปัญหาเบาดับ และ วาวล์โบออฟไม่สนิท ในโบออฟบางรุ่น ส่งผลให้เจอปัญหาบูสท์ไม่มา บูสหาย เบาดับ ก็ต้องไล่แก้กันไปครับ

แต่ถ้าจะใส่ ก็ ทำได้ทั้ง 2 แบบครับ ที่มีปัญหาเบาดับประจำ ส่วนมากเจอกับ HKS SQV ครับ
    รุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น ตั้งสปริงวาวล์โบออฟให้แข็งขึ้นแทน
    ส่วน One Way Valve อุดไว้ได้ครับ ถ้าไม่ต้องการใช้

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    คายทิ้งคับ ไม่นำมากินอีก 555
    ถอนทีนี่หัวทิ่มหัวตำ
    HKS SQV เสียงมันได้ใจ

4. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    หวังว่าคงแรงตกไม่เยอะนะคับเนี้ย

เพราะไม่ได้ไปแข่งกับใครอยู่แล้ว

คุ้มมั้ยน้อ

5. ake4x2

ake4x2 New Member Member

6
    0
    0
    ทั้งต่อวนและไม่วนโดยใช้2อันได้เปล่าครับ
    อีกอันใช้ของเดิมต่อวน

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ได้ครับ มีคนเคยทำ แต่เสียงเวลามันคายทิ้ง มันไม่สุดเลยครับ

7. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    SQV อีกคนคับ เสียงซะใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้