มี Factory Service Manual มาฝากครับ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JuiceRama2, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ลอง d/n มาแล้ว ใช้ได้เลย.. ละเอียดมาก ใครมีไว้ประจำรถ รื้อได้ทั้งคันเลย มีหมดทุกระบบในรถยนต์

ไฟฟ้า, น้ำมัน, ตัวถัง มีครบหมด.. ผมใช้ B14 ปี 99 ไม่มีที่ตรงรุ่นเป๊ะๆ แต่ใช้รุ่น sentra ปี 99 ที่เป็นเครื่อง GA16 แทน.. ใช้ได้เหมือนกันครับ..

ลองโหลดดูไม่ผิดหวัง..

http://www.phatg20.net/component/option,com_remository/Itemid,2/func,select/id,18/

โบตั๋นน้อย, BumpBy, NEXTWEEK และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. JuiceRama2

153
    10
    0
    ประตูครับ..

3. JuiceRama2

153
    10
    0
    ผมลองทำตามโดยรื้อประตูข้างคนขับรถผมออก ก็ทำได้ไม่ยากเลยครับ.. (ถอดแผงออกดู เพราะลำโพงไม่ดัง.. )

คือ ลำโพงมันไม่ดัง.. เลยหัดถอดแผงประตูออก ก็สบายๆ ครับ.. แต่ลำบากเวลาใส่กลับเท่านั้น... พอรื้อออกเลยเห็นว่าสายลำโพงมันขาด เอาที่บัดกรีเชื่อมก็เรียบร้อย.. ไม่ต้องพึ่งช่างเลย.. ประหยัดตังค์ดีครับ..

เวลาทำไม่ได้ถ่ายรูปเพราะทำอยู่คนเดียว.. แต่บอกวิธีถอดได้ครับ.. ว่าต้องระวังตรงไหนบ้าง.. ใช้ไขควงสีแฉก กับ ไขควงปากแบนที่ปากต้องแบนและบางมากๆ ถอดได้เลย..

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  4. JuiceRama2

153
    10
    0
    ฝากถาม 1 ข้อครับ.. รถจะ 2 แสนโลแล้วต้องทำอะไรบ้างครับ.. เป็นเกียร์ออโต นะครับ.. มันต้องเปลี่ยนสายพานไทมิ่งอ่ะป่าวครับ..

5. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มีของดีๆ มาอีกแย้วววววว

อิอิ

BumpBy และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ของดีโหลดๆๆ

BumpBy และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ขอบคุณมากมายจร้า :D:D:D::D:D:D:D

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    คน ใจ ดี แบบ นี้

พี่น้อง จัดให้

จม คะแนน ตาย ไป เลย

ขอบคุณ คร๊าบ

โบตั๋นน้อย และ BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  9. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ของเค้าดีจริงๆๆๆๆๆ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  10. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    Thx jaaaa :D:D:D

11. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    บวกไปๆ

12. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ขอบคุณมากๆคร้าบบบ

:D :D :D :D :D

โบตั๋นน้อย และ BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  13. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    โอ้ว ขอบคุณอย่างแรงกล้าครับ ว่าจะรือคอนโซลหน้าพอดีๆ

14. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เป็นประโยชน์มากๆเลย คร๊าบ :D :D :D

15. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ของเค้าดีจิงๆ

ความรู้ทั้งนั้นครับพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้