ต้นเองครับ ( ก.ม.8) เกียรออโต้มีปัญหาอีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    คือเจ้า p11 ผมเนี่ยเวลาออกตัวใหม่ใช้ d ไม่ได้เลยต้องออกที่ d2 ทุกทีเลยแล้วต้องลากไปประมาณ 3 นาที
    จึงใส่ d ได้ ออกได้ตามปกติครับ ผมลองใช้ d ตอนออกแล้วเหยียบดูมันออกเวือดๆไม่ไปงั้นเลย
    ทำงัยดีครับ ล้างเกียรหายป่าวหรือว่ายกใหม่เลย ( ยิ่งเงินมีน้อยอยู่ ) ขอคำชี้แนะครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เปลี่ยนใหม่ครับ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ลองหาสลับกับเพื่อนดูนะครับ
    1.กล่องเกียร์
    2.เค้าเรียกตัวอารัยผมจำไม่ได้แล้ว...แต่มันเป็นรูปเหมือนพัดจีนกลางออกน่ะครับ...อยู่ด้านหน้าของเกียร์ใกล้ๆกับที่มีสายเกียร์ยึดอยู่ง่ะครับ
    3.ถ้าไม่หายก็คงต้องยกใหม่น่ะครับ....เห็นมีเพื่อนสมาชิกประกาศขายอยู่นะครับ
    ...ขอให้อาการไม่หนัก..รักษาไม่แพงนะครับ

4. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ เรื่องกล่องเกียรไม่มีเพื่อนเลยครับส่วนเป็นรูปพัดจีนจะลองดูครับแล้วให้แก้ไขอย่างไรกับรูปแบบพัดจีนดีครับ
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับต้องขอโทษด้วยครับ

5. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ของผมมีอะแต่มันของเครื่อง เกียร์ Ga16 ไม่รู้จะเหมือนกันปะ มาลองเอาไปดูปะครับ

6. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันเลย กำลังเดินหาเงินกับเกียร์อยู่

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ตัวที่เป็นพัดจีนมันเป็นตัวอิเลคทรอนิคจะมีปลั๊กไฟรู้สึกจะ2ตัวนะครับถ้าจำไม่ผิดผมเคยดูช่างแกะออกดูมันจะเป็นชั้นๆของแต่ละเกียร์...ของผมอาการคล้ายๆต้นน่ะแหละแต่ยังพออกตัวเกียร์1ได้แต่อืด...พอหามาเปลี่ยนก็ดีขึ้นนะ...เอ้อ...ตัวนี้ใช้กะเครื่องเซฟิโร่A32-33ได้เครื่องV6น่ะครับ...แต่โดยทั่วไปช่างเขาบอกว่าไม่ค่อยเสียหรอก....ลองแกะออกมาแล้วเปิดฝาออกเอาลมเป่าดูครับ...หาซื้อตัวละไม่น่าเกิน500.-....ของผมมีกล่องเกียร์แต่อยู่ที่ปราจีนฯน่ะสิ......ต้นอยู่รามอินทราใช่มั้ยครับ...ลองติดต่อโตนดูครับ...น่าจะมีนะ

8. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนบ้างครับผมจะลองไปให้ช่างถอดตัวหวีนี้มาเป่าก่อนจะได้แก้ไปทีละอย่าวครับ

9. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ขอให้หายไว ๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้