" สเปเซอร์ กับ อเเดปเตอร์ " มันเหมือนหรือต่างกันยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I am pOpz, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    " สเปเซอร์ กับ อเเดปเตอร์ " มันเหมือนหรือต่างกันยังไงครับ ไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยครับ

เเล้วมันมีข้อเสียอะไรไหมครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เอาตามความรู้ ไก่ - กา ของผมนะคับ

สเปเซอร์ เอาไว้หนุนล้อให้ล้นออกมามากกว่าเดิม
    แต่ อเเดปเตอร์ นอกจากจะหนุนล้อได้แล้ว
    จะมีการเพิ่มการแปลงรู - เกียวน๊อต
    ค่า PCD รูน๊อต ให้ได้ขนาดเหมาะสมไปด้วยในตัว

ส่วนเรื่องข้อเสีย
    เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีรายงานแล้วคับ
    รถดริฟท์ที่ BRC หรือรถสนามหลายร้อยแรงม้า
    ก้อใส่กัน ไม่เห็นเป็นอะไร ( แต่ใช้ของดี ๆ หน่อยล่ะกัน อย่าทำเอง )

INTER_ZONE และ gri ถูกใจสิ่งนี้
  3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ใช้ได้ ถ้าของมีคุณภาพดี

แต่ถ้าได้ของไม่ดีมาใส่

เตรียมงานเข้าได้เลย

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ใช่แล้วคับ สเปเซอร์ คือแผ่นรองล้อธรรมดาคับ ส่วน อแดปเตอร์ คือตัวที่สามารถแปลงรู้น็อตล้อได้คับ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  6. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ตามนั้นด้วยครับ

แล้วก็ส่วนมาก อแดปเตอร์จะหนา 1นิ้ว+++ เพราะเหลุผลที่ใช้ส่วนมากก็คือแปลงรูนอต

จึงใส่รถขับหน้าลำบากหน่อยครับ ส่วนมากจะเป็นเหล็กหรืออลูมิเนียม

อลูมิเนียม เบา+ราคาสูง

เหล็ก ราคาย่อมกว่า+แข็งแรง แต่หนัก...

ใช้ของที่ดีๆหน่อยก็ไม่สั่นครับ...

7. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    สเปเซอร์ถ้าหนามากไป น๊อตตัวผู้จะยาวไม่พอ(ตัวเมียกินเกลียวน้อย) อันตราย ถ้าเป็นของสำเร็จ ไม่มีhub กลาง ไม่ฟิตกับแม็กซ์และดุมรถ จะสั่นง่าย อแดปเตอร์ในบ้านเราถ้าทำดีๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้