ถามหน่อย...ถามหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tsu, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tsu

tsu New Member Member

8
    2
    0
    ทำไมแต่งแนวSpoonต้องทำรถสีเหลืองด้วยครับ สีอื่นได้ป่าว อยากเหงรูปคนแต่งแนวSpoon จัง

2. จริง ๆ แล้วมันไม่จำเป็นต้องเป็นสีเหลือง หรือสีไหน ๆ หรอกครับ สปูนมันก็คือสำนักแต่ง เค้าก็แต่งรถทุกสีแหล่ะ ถ้ามีรถเอาเข้ามาให้ทำ แต่ที่คนแต่งรถแนว
    นี้ชอบเอารถไปทำสีขาว หรือสีเหลืองก็เพราะว่าสีทั้ง 2 นั้นเป็นสีของสเป็คตัว
    นอก ที่บ้านเราเอามาขายไม่มีสองสีนี้ พอทำสี แล้วแต่งแนวนี้ มันก็เลยดูสวย
    และดูเด่นกว่าเอารถที่เป็นสีเดิมโรงงานมาแต่งเท่านั้นเองครับ

3. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    สีแดงรถคุณเต้ ผมก้อว่ามันเด่นนะครับ
    เด่นมากซะด้วยครับ
    แดงได้ใจเลยครับ ตอนนี้เห็นหลายคนทำสีนี้หลายคันแล้วครับ

4. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0

ช่ายคับ

รถสีแดง แถมยังแรงอีกด้วย

รถพี่เต้เป็นเหมือนต้นแบบให้หลาย ๆ คันเลยละคับ

ทั้งแดงทั้งแรง สุดจิง ๆ

5. ขอบคุณทั้งสองท่านมาก ๆ ครับ จริง ๆ ก็ชอบทั้งสีเหลือง และสีขาว แต่คิด ๆ ดู
    แล้วที่ตัดสินใจทำสีแดงก็เพราะว่าทั้งสีขาว และสีแดง คนทำไปแล้วค่อนข้างเยอะ
    เลยไม่อยากจะให้มันซ้ำกับคนอื่น ไหน ๆ ลงทุนทำสีแล้ว ก็อยากจะให้มันออกมา
    เป็นตัวของตัวเองที่สุด เลยเลือกทีแดงครับ อย่างน้อยจะถูกจะแพง ก็แดงไว้ก่อน

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขาวก็มีครับ

7. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    สีไหนก็สวยได้ทั้งนั้นคับ แล้วแต่คนชอบคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้