รบกวนผู้รู้เรื่องเฟืองท้ายหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hang@HLc, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตอนนี้ใส่เสื้อเฟืองท้ายของ เซดริกเปิดตูดอยู่คับแล้วใส่ลูกเต็ดของ

สกายไลเข้าไปอ่ะคับแต่ว่าเต็ดมันไม่จับ ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้างคับ

เวลายกเพลาลอย ลองหมุนล้อดูมันหมุนสวนทางกันเหมือนรถ

ไม่มีเต็ดทั่วไปอ่ะคับ รบกวนผู้รู้ชี้แนะหน่อยคับ​

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เพลาข้างมันเข้าไม่ถึงลูกเต็ดนะท่าน

3. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    แล้วต้องทำอย่างไรอ่ะ มันถึงจะใช้ได้ขอความรู้หน่อยคับ

4. Reloaded

1,378
    32
    0
    เปลี่ยนหาลูกเต็ดรถตู้มาใส่ไม่ก็ลูกของเซดริก หรืออีกทีก็เชื่อมเต็ด100 ไปเลยท่าน

5. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    แหมรอได้แคม หัวฉีด โบ T78 ก่อนเต็ดร้อยแน่ๆ หุหุ คงอีกนาน

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เหอ...เหอ เชื่อม 100 ไปเลยครับ

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถามต่ออีกนิด พอดีรถเพื่อนมันใส่เฟืองท้ายSky แต่ไม่มีเต็ด

แต่มันซื้อมาอีกลูกมีเต็ดแต่รูยึดน๊อตเพลาข้างไม่เหมือนกัน

อยากจะถามว่าจะย้ายเต็ด มาใส่กับลูกที่ติดอยู่ที่รถที่ไม่มีเต็ดได้ไหม

แล้วทำยากไหม พอดีเข้าไปถามที่อู่มาอู่บอกว่าจะให้เปลี่ยนทั้งลูกอ่ะ

8. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    อัพคับ

9. Reloaded

1,378
    32
    0
    เปลี่ยนทั้งลูกง่ายกว่าครับ แล้วหาเพลาข้างใหม่

เพราะการที่เอาลูกเต็ดไปใส่อีกลูกนึงสามารถทำได้ แต่เพลาข้างเดิมใส่ไม่ได้อยุ่ดีครับ ต้องใช้เพลาข้างของลูกเต็ดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้