ปั๊มน้ำมันพาวเวอร์ซึมขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    ที่ตัวปั๊มน้ำมันพาวเวอร์มีคราบน้ำมันซึมออกมาบาง ๆ เป็นคราบเลอะ ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ แก้ไขกันที่ไหนบ้างครับ หรือเข้า 0 ขอคำแนะนำแล้วราคาประเมินด้วยนะครับ
    อยู่ ศรีนครินทร์ครับ......

2. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    เคยเจออาการนี้ครับ เข้า0แต่ไม่จบ
    ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ
    ตอนที่ซ่อมมาเอาไปอัดสายไฮดรอลิคใหม่ พันก่าๆ

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ยังไม่เคยเกิดเรื่องแบบนี้ครับ เคยเกิดแต่ ปั๊มป์เพาเวอร์เสียครับ แต่ตอนนี้หายแว้ว รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ

4. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ลองเปลี่ยนประเก็นชุดซ่อมดูคับ ถ้าไม่หายก้เปลี่ยนปั๊มเพาวเวอร์ใหม่

5. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    ลองเข้าร้านที่ไว้ใจเช็คเบื้องต้นดูก่อนว่าอะไรน่าจะเสีย แล้วค่อยซ่อม

6. lipo555

lipo555 New Member Member

29
    2
    0
    เปลี่ยนปะเก็นชุดซ่อม 1000 ถ้วนคับ
    แต่อาจหายได้ไม่นาน ขึ้นอยู่กับช่าง อุณหภูมิ อะไหล่แท้หรือเทียม แล้วก็ ลูกปืนปั๊มพาวเวอร์คับ ถ้ามันแตกอยู่หรือศูนย์ลูกปืนไม่ตรง สายพานมันจะไม่นิ่ง มีผลทำให้ปะเก็นมันหลวมและเสื่อมเร็ว

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ซ่ อ ม ที่ 0 ร า ค า พั น ก ว่ า ใ ช้ ม า ห ล า ย เ ดื อ น

ก้ อ ยั ง ม่ า ย มี ปั ญ ห า ไ ร น่ ะ คั บ

8. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    เข้า 0 เลยครับ
    ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว... ตอนนี้ยังแจ่ว อยู่เลย
    ราคา พัน นิดๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้