รถผมเป็นหมอกรอบคันเลยอ่ะครับเวลาฝนตกทำยังไงให้หายอ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ ยิ่งถ้าจอดรถทิ้งไว้ที่ลานจอดรถด้านนอก หลังฝนตกช่วงหกโมงถึงทุ่มครึ่งขับไปซักพักจะเป็นหมอกรอบคันเลยครับ ตอนนี้ก็ใช้วิธีฉีดน้ำหน้ากระจกไล่หมอกอ่ะครับแต่กระจกด้านคนขับกับด้านข้างคนขับนี่มองไม่เห็นกระจกข้างเลยครับ ทัศนวิสัยการขับขี่แย่มากเลย ถ้ายิ่งไม่เปิดแอร์ด้วยยิ่งเป็นหมอกหนักเลยครับ พี่ๆ ทำยังไงกันอ่ะครับเวลาเป็นหมอกอ่ะ ผมขึ้น Taxi ไม่เห็นมันเป็นเลยอ่ะครับ

แล้วก็เรื่องไฟ ซีนอนที่มันสว่างๆ นี่ใช้ได้กับ Presea R11 ป่าวครับ แล้วมันมีข้อเสียอะไรไม๊ มีผลต่อระบบไฟฟ้าของรถป่าวครับ คือคิดจะติดอ่ะครับ เพราะรถ Presea มันต่ำคงไม่ไปรบกวนสายตาใครหรอกครับผมว่า

ขอบคุณครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มีรอยรั่วจากห้องเครื่องเข้ามาห้องโดยสารคับ
    ทำให้มีทั้งความร้อนและไอน้ำเข้ามาสัมผัสกระจกรถ
    ที่เย็นกว่าทำให้เกิดฝ้าคับ

3. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    อ่อ เปิดแอร์อ่ะครับ ถ้าไม่เปิดมันจะขึ้นหมอก อากาศข้างนอกเย็นและชื้นกว่ามนรถอ่ะครับ เปิดแอร์แรงๆหน่อยก่อน ไม่งั้นเหมือนเรื่องไททานิคอ่ะครับ ที่เค้าตื้ดกันในรถอ่ะ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

5. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ปีใหม่ผมขับลงจากอินทนนท์ อากาศหนาวมาก หัวค่ำด้วย ไปๆ มาๆ แอร์รถสู้อากาศข้างนอกไม่ได้ หมอกก็เลยขึ้น

สรุปคือ ในรถอุ่นกว่าข้างนอก แก้ก็ต้องให้ข้างในเย็นกว่าข้างนอก

ตอนไปเที่ยวดำน้ำ เค้าก็ให้เอายาสีฟันมาทาด้านในแว่น ช่วยได้จริงๆ ก็ลองเอายาสีฟันทากระจกรถดูก็ได้นะ เผื่อหาย

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่บุ๊คกั๊บ แล้วยาสีฟันที่ใช้ต้องเป็นแบบสูตรเกลือด้วยหรือเปล่ากั๊บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้