ขอความรู้หน่อย เครื่องโรตารี่ ติด LPG ได้ไหม

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย RPS13, 11 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RPS13

RPS13 New Member Member

11
    1
    0
    13BT นะครับ

ไม่เห็นมีใครเคยเอาไปลองติด
    ลักษณะเครื่องมันแต่ต่างกัน หรือมันติดไม่ได้

ใครรู้ช่วยตอบที่

2. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    น่าจะติดได้ครับ แค่เปลี่ยนเชื้อเพลิงที่ค่า Octane No. ต่างกันไม่มาก จะต่างก็แค่สถานะตอนใช้งาน

แต่อุปกรณ์ที่ใช้กับเครื่อง Rotary คงไม่มีใครนำเข้ามาบ้านเรา

เอาน่าพี่ รักจะแรงลองสั่งจากเมืองนอกมาดิ คันแรกในเมืองไทย เท่ห์นะครับ

3. mu 7 REsuperG

mu 7 REsuperG Guest

0
    0
    0
    โรตารี มันติ๊ดแก๊สได้ด้วยเหรอ แค่ 95 นี ก็จะไม่รอดแล้ว

ยังไงมีข้อมูลก็มาแบ่งปันกันด้วยน่ะฮ่ะ ชักสนใจ

4. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    ทำไมใช้โรตารี่แล้วอยากติดแก้สล่ะ

+

อยากติดแก้สแล้วทำไมไปใช้โรตารี่ล่ะ

=

ในเมื่อยากแรงแล้วไม่ต้องคิดติดแก้สหรอกครับ แต่ถ้าจะลองของก็ได้ครับ เอาไปให้อู่มือคันๆลองให้ก็ได้

5. bbbb.2

bbbb.2 New Member Member

22
    0
    0
    ........

ลองโทรไปหาคุณ EDDY ดูครับ เบอร์ 081-5865506 อัจฉริยะแห่งวงการแก๊สไทยที่ฟ้าส่งมาโปรดตัวจริง แก้ได้ทุกปัญหา ผมมั่นใจว่าเขาทำได้ รถผมอู่ใหญ่ยังไม่รับติดให้เจอเค้าติดง่ายอย่างกะติดสก๊อตเทปเลยครับ วันๆมีแต่รถมาให้แก้งาน

6. RPS13

11
    1
    0
    LPG ค่า Octane มากกว่า 95 อีกนิครับ
    น่าจะมีผลดีต่อเครื่องโรตารี แต่ที่สำคัญคงไม่มีอุปกรณ์สำหรับมัน

ที่ถามเพราพจากการประมวลผล เครื่องที่กินน้ำมัน ที่สุดน่าจะ โรตารี่
    แต่ตอนนี้เป็น Rx8 มีเป็นแก๊สไฮโดรเจน แล้วที่ japan

7. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    น่า จะ ได้ ครับ แต่ ท่า ทาง ต้อง เป็นระบบ Direct ที่ ปล่อย เป็น น้ำ แก็สไป เลย (ยิง ลงเครื่องแบบ FSI ของ AUDI ) แบบ นั้น ท่า จะ work นะ ครับ แต่ Fix Mixer คง บ่ งาม มั้งครับ

8. ton8111

ton8111 New Member Member

6
    1
    0
    up ครับ กระทู้นี้ มีน่าสนมากครับ เพราะยังไม่เคยมีใครทำเลยครับ

9. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ผมศึกษาเรื่องแก๊สอยู่คิดว่าน่าจะได้นะคับ มีใครทำป่าวเอาใจช่วย

10. RPS13

11
    1
    0
    ขุดมา ยังหาคนอยู่ ไม่รู้มีคนไปลองหรือยัง
    แต่ที่ออส มีคนติดมาแล้ว

11. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ยากรู้เหมือนกัน แล้วติดมาจะทน และประหยัด หรือเปล่า จะได้เอาเจ้ามาสด้าของผม เป็ฯหัวใจกลับไปเป็นตกูลเดิมของมันซักที อิอิ

12. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    ที่ออสมีคนทำครับ เท่าที่เคยเห็นมา จาใช้คล้ายๆกับระบบ fix mix เนี่ยแหละ แต่ระบบจ่าย

แก๊สจะเป็นลักษณะการทำงานคล้ายๆคาร์บูเรเตอร์ ติดตั้งแทนที่ลิ้นปีกผีเสื้อเลย จำเว็บไม่ได้

ไม่งั้นจาเอามาให้ดู เท่าที่ผมจำได้ 402 เมตร ก็มีเลขตัวเดียวครับ ย้ำนะครับว่า LPG....

13. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    ได้ดิถ้าอยากติด เอาเลยเท่ดี

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผมว่าได้นะ 2โรฯ แต่คงต้องใช้หม้อต้มใหญ่ๆ 3 ตัวเป็นอย่างต่ำ 3โรฯ ก็หม้อ 6 ตัวไปเลย จ่ายให้พอ เพราะถ้าเทียบกับเครื่องยนต์ปกติมันทำงานเป็น 3 เท่าในกว่าหมุน 1 รอบ

15. คิดว่าแก๊สหัวฉีดติดได้ครับ เพราะมันดึงค่าการฉีดของน้ำมันแล้วมาบวกเพิ่มให้พอเวลาใช้แก๊ส
    ฝังหัวฉีดแก๊สข้างหัวฉีดน้ำมัน เพียงแต่ขนาดรูทองเหลืองหัวฉีดแก๊สของต้องใหญ่หน่อย

16. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ติดได้ครับไม่มีปัญหา หม้อต้มแรงๆก็มีครับ หรือไม่ก็ใช้หม้อต้ม 2 ลูกก็เหลือๆแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้