ที่ว่า ''รถคันนี้ใช้น้ำ' 'อ่ะงับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย maxturbo, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    คือ ผมใช้แก๊ซโซฮอล 91 ปรากฏว่ากินน้ำมันจังเลย - - ครึ่งถังได้ 150 กว่าเอง TT_TT

ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ คือกินกว่า C-RV โฉมแรกอีกอ่า - - '' (แอบผิดหวัง)

แต่ 91 ธรรมดา กินเปล่าอันนนี้ไม่ทราบ รถพึ่งซื้อและใช้ได้ครึ่งถัง เองงับ

รถ เครื่องคาร์บู อ่ะงับ ขับไม่เกิน 80 ด้วย เครื่องไม่หลวม ผู้จัดการ ฝ่าย ซ่อมรถ เช็คเอง
    (รู้จักกาน อิอิ ) เขาบอกว่า นิสสัน ใช้ แก๊ซโซฮอลไม่ดี พวกลูกยาง คาร์บู ไรพวกนี้ จะเปลือยร็ว

จึงมาบอกต่อ

แต่ๆๆ ผม ดู อุปกรณ์ ที่ ใช้น้ำ อ่ะงับ เหงค่าติดตั้ง 39000 อ่ะงับ แพงมากมาย

เหง โฆษณา ประหยัดได้ 40-60% ไม่รู้จะจริงเปล่า

และมีผลข้างเคียงไรมั่งอ่า

** ถ้าติด แล้ว กินน้ำมัน 20 โล / ลิตร นี่ ก็ ดีดิ 55555+

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ผมก็ใช้อยู่ ได้ประมาณนี้แหละครับ เกียร์ออโต้ ขับวน กทม. 1 ได้รอบพอดีเป๊
    ถ้าเกียร์ธรรมดา ได้ประมาณ 180-200 กม.
    วิ่ง ตจว. น่าจะได้มากกว่านี้นะ
    ณ. ราคาน้ำมันปัจจุบัน ฮอลล์91 28.36 บ./ล

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    อยากประหยัดติดแก็สครับ

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ขอยืนยันอีกเสียงครับ NV เครื่องคาบูติดแก๊สประหยัดมากๆๆๆๆๆ:D

5. maxturbo

61
    0
    0
    หุหุๆ

C-RV 1ถังได้ ประมาณ 400 โล ได้ อ่ะ - -''

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2009
  6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เมืองนอกเค้าใช้กันมานานแล้วอ่ะครับ มิมีผลเสียอะไร แต่เมื่อก่อนพลังงานทางเลือก

ถูกปิดกั้นโดยพวกผู้ค้าน้ำมันทั้งหลายเพราะพวกนี้จะเสียผลประโยชน์

พวกแรกๆคนที่คิดค้นได้ ไม่ถูกเก็บก็ต้องเก็บเอาใว้เองห้ามเปิดเผย

จนวันนึงผู้มีอำนาจคนนึง ได้บอกกับพวกนั้นว่า

ต้องปล่อยออกมาบ้างเถอะน้ำมันกำลังจะหมดไปจากโลกแล้ว...................อิอิ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมรู้จริงนิ

8. มีเหตุผลมั่กๆๆๆๆครับ เห็นด้วยอย่างแรง

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ยืนยันอีกเสียง.... จากผู้ใช้งานจริง บนสภาพถนนจริง

เรียนแบบโฆษณาครับ 555 :D :D :D

10. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ติดแก๊สแล้วประหยัดดีคับ มีเงินเหลือแต่งรถได้ด้วย อิอิ

11. maxturbo

61
    0
    0
    ก็ว่างั้น 5555+

12. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เห็นด้วยครับ แก๊ส แน่นอนที่สุด

13. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ติด แก๊ส ดีกว่าครับ น้ำ ก็ ใช้ได้ แต่ ระบบไฟ จะ ต้องหมั่นดูแลหน่อย ครับ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เห็นด้วยครับ แค่โลละบาทเอง555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้