ใครเคยใช้น้ำมันเครื่อง PTT Racing กับเครื่อง NA มั่งคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bookSI, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ใครเคยใช้น้ำมันเครื่อง PTT Racing กับเครื่อง NA มั่งคับ อยากทราบว่าใช้แล้วเป็นยังไงมั่งรถผมเครื่อง B16 เห็นบางคนว่าค่าความหนืดมันมากเกินไปสำหรับเครื่อง NA ใครเคยลองแล้วช่วยกันแชร์ความเห็นหน่อยคับ

ขอบคุณทุกคำตอบคับ :)

G Type R ถูกใจสิ่งนี้

2. ดูจากความหนืดแล้ว ก็คิดว่าหนืดไปเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยลอง
    เพราะส่วนตัวแล้วมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับน้ำมันเครื่อง ปตท เลย
    ใช้แต่ยี่ห้ออื่นที่ความหนืดประมาณ 30 หรือ 40 ครับ

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...เห็นช่างตามอู่บอกว่าดี....แต่โดยส่วนตัว...ไม่ได้ใช้ PTT มานานนนน...แล้วครับ...

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เคยใช้ MOBIL 1 ตอนหลังเปลี่ยนมาใช้ performa synthetic ไม่เห็นมันจะแตกต่างกันเลย
    ราคาถูกกว่าตั้งเยอะ สมัยก่อนเราก็ใช้ความหนือด 50 กันตลอดแต่หลังๆม่นี่ผู้ค้านำมันเครื่องเริ่มเพิ่ม
    มูลค่าสินค้ออกพวก semi - fullly synthetics เราก็เลยได้ใช้ความหนืด 30 40 กันมากขึ้น
    สรุปแล้วใช้ไปเถอะครับขอให้ได้มาตรฐาน sm ก็ ok แล้วครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมไงครับ ใช้อยู่ Ptt racing เครื่อง b เหมือนกัน แต่ยังวิ่งได้ไม่ถึง 1000 โลเลยครับ ก็เหมือนๆ เดิม ไม่ค่อย
    ต่างเท่าไร เมื่อก่อนก็ใช้ super syn ของ ปตท นี่แหละ อยากได้ถูกๆแต่เป็น synthetic ก็พอก็เลย
    ใช้ ปตท นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้