รถส่าย....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mo, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mo

mo New Member Member

1
    0
    0
    ถามผู้รู้หน่อยนะครับ ผมไปเปลี่ยนยางเปอร์เซ็นต์มาครับ ครับของ goodyear F-1 195/50-15 คู่หน้ามา แล้วลองขับกลับมาทำไมเวลาขึ้นสะพานเหมือนรถอาการมันส่ายๆนะครับไม่นิ่ง เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ถ่วงล้อแล้ว หรือว่าถ่วงล้อไม่ดีครับแต่ผมยังไม่ได้ตั้งศูนย์นะครับ มันจะเกี่ยวกันมั้ยครับผมใช้ ตาโตครับ รบกวนด้วยนะครับ....

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ลองขึ้นฮ้อยแล้วจับล้อหน้าโยกดูครับ น่าจะมีอะไรหลวม

3. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ถ่วงล้อ ทำให้พวงมาลัยไม่สั่น(ล้อคู่หน้า) แต่อาการ ส่าย หน้ามาจาก โหลดมาใหม่ป้าว จับไปตั้งศูนย์ใหม่เลย หรือ ลูกหมาก จอยท์ ต่างๆหลวม

4. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ยกขึ้นดูก็น่าจะรู้ครับ

5. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...Shock absorber....Death.....

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    บางทีอาจเกิดจากลูกหมากอะครับ

หรือมุมล้อเพี้ยน ต้องลองเช็คศูนย์ล้อดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้