ถาม GURU ทั้งหลายหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bamboo, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bamboo

bamboo New Member Member

14
    0
    0
    ใส่ค้ำโช้คหน้าบน ต้องดัดแปลงท่อแอร์ด้วยรึป่าวคับ ใส่ ek97
    ไปซื้อมา แล้วที่ร้านเค้าบอกว่าต้องดัดท่อแอร์ด้วย ถึงจะใส่ได้
    ตรงท่อแอร์มันจะมีน็อตยึดท่ออยู่ 1 ตัว แล้วถ้าเราเอาน็อตออก ปล่อยท่อแอร์ลอยๆ แล้วใส่ค้ำโช้ค จะได้มั้ย หรือว่าต้องดัดท่อก่อน แล้วค่อยใส่
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ถ้ามันติดผมคิดว่าเอาน็อตที่ยึดท่อแอร์ออกแล้วขยับๆเอาก็น่าจะพอครับ

3. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ปลดที่ล็อคดีกว่าครับ

4. bamboo

bamboo New Member Member

14
    0
    0
    จะลองดูคับ
    ขอบคุนคับ

5. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมใส่เองครับ
    ถอดน็อตออกแล้วปล่อยลอยครับ
    หรือถ้าคุณกลัวก้อใช้เหล็กรูต่อทำเป็นที่รัดท่อแอร์ก้อได้ครับ
    ส่วนตัวแล้วร้านจะบอกวิธีใส่ให้มันมองว่ายากขึ้น
    เพื่อเรียกค่าแรงเพิ่มขึ้นครับ
    ปล.ถ้าเราเป็นขาจรไม่ไช่ลูกค้าประจำที่ร้านเขาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้