ผมอยากได้ ทำเพิ่มแรงม้าแต่เครื่องเดิมNA มีใครช่างทำได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมใช้civic 08 เครื่องna อยากได้ทำเพิ่มแรงม้าขึ้นกว่าเดิม ไม่รู้ว่าช่างไหนทำได้ ต้องช่างฝืมือดีๆๆด้วยครับ ช่วยแนะนำหน่อย ว่า อย่าทำหรือไม่ให้ทำ เพราะคนไหนเคยทำมาแล้ว เบื่อ ทิ้งรถขาย (เคยผ่านมาแล้ว)

2. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ใช้รถ ซีวิคอยู่ อยากทำให้มีแรงม้ามากขึ้น ช่างที่ไหนรับทำบ้าง เอาฝีมือดีๆนะ ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะทำดีมั้ย มีคนไหนเคยทำมาแล้วบ้าง

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้าจะโมเครื่องเดิมก้อปาดฝาขัดพอร์ทกับกล่องสแตนอโลนพร้อมจูนเนอร์จูนแบบเนียน ๆ สักใบก้อวิ่งกว่าเดิมเยอะแร้วค๊าบ

4. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เฮีย เค้าย้ำว่าต้อง ช่าง ดีๆ ด้วยนะ

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เห็นด้วยครับ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รถใหม่ๆใช่มันให้คุ้มก่อนดีกว่ามั๊ยคับ

7. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รอหมดประกันก่อนดีมั้ยครับ ค่อยบรรเลงเลย

8. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ก็ว่างั้น

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    รถใหม่ๆ แนะนำว่า อย่าเพิ่งไปทำอะไรกับเครื่องยนต์ จะดีกว่าครับ

เอาแค่พอขำๆก็พอ จัดการระบบไอดีใหม่ ดูดอากาศได้เยอะขึ้น สะดวกขึ้น

พออากาศเยอะขึ้นแล้ว ก็ลองหากล่องพ่วงก็ได้ มาจูน น้ำมันให้เหมะกับอากาศที่เพิ่ม

สุดท้าย พอบริโภคมากขึ้นก็ต้องจัดการระบบไอเสีย ให้พอดี แค่นี้ก็พอกระฉับ กระเฉงขึ้นอีกหน่อย

พอหมดประกันแล้วทีนี้ ค่อยลงชุดใหญ่ ไปเลยครับ ( Type R จะดีมาก)

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ถ้าช่างไม่ดี ทำไปทำมา รถวิ่งสู้รถเดิม ๆ ไม่ได้ก็มีเยอะนะครับ

หาช่างที่มั่นใจได้ก่อนค่อยคิดทำครับ

11. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอบคุณครับ ผมเคยคิดนานแล้ว แต่ไม่อยากทำโมลิฟาย เพราะกลัวเสียไม่คุ้มค่ามากและทำออกมาแล้วผลออกมาไม่ดี พังง่ายด้วย

12. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ของผม

ให้อู่แถวบ้านเปิดฝาสูบออกให้ แล้วเอาฝาสูบไปให้เพื่อนที่มันทำมอไซค์แข่งเปิดให้

วิ่งดีกว่าเดิมเยอะ ได้กล่องจูนอีกใบ ตื๊ดดดดดดดด เลย

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ท่อ กล่อง กรอง รถใหม่ๆเอาแค่นี้พอ

14. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    สูตร ช่างทำมอไซ แหล่ม เลย คิคิ

15. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ยกเครื่องออกไปขาย เอา K20A ตัว civic type R มาใส่ครับ เดิมๆปลดล๊อค แรงเหลือเพือครับ

ไม่ทำให้เครื่องเสียหายด้วย :D (แต่ถ้าวายริ่งสายไม่ครบอันนี้ไม่รู้)

แต่ผมว่า เครื่อง 2000 cc มันก็แรงพอตัวแล้วนิครับ ลองเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาดูสิครับ :D

16. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ลงK20ไปเลยดีกว่ามั้ง

17. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    น่าจะ ท่อสูตร กล่อง จอฟ้า จูน ก่อนนะ

เสียดายเครื่อง ใหม่ๆ

18. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เปิดฝา ขัดลื่น ทั้งพอร์ท ทั้งหัวสูบ เอาให้ลื่นทุกอย่าง
    เปลี่ยนแคมใหม่ ขยายลิ้น เหลาให้โล่งไม่ให้มีสะดุด
    ลดน้ำหนักฟลายวีล ทำกล่อง พออาหารเข้าได้เยอะ
    ก็ให้มันถ่ายได้เยอะ ทำไอเสียให้สอดคล้อง ให้มันถ่าย
    ออกได้คล่องขึ้น แต่ไม่ใช่ให้มันโล่งซะ เหมือนคนหูรูด
    ไม่ทำงาน ก็ไม่ต้องถึงขั้นนั้น ทั้งหมดที่ทำมา
    พวกรถเทอร์โบ เปลี่ยนโบขึ้นมาเบอร์นึง บูสต์สูงกว่า
    เดิมอีกเท่าปลายหนวดแมว แรงม้าก็เพิ่ม้าเท่ากันหรือ
    มากกว่าแล้ว

19. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    หลักการไม่น่าเปงห่วง

ช่างที่ทำรถนี่ดิ

หายากส์มากๆเลยนะ

ที่ไว้ใจได้

หุหุ

20. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ผมก็ใช้ civic ตัวนี้แต่ยังไม่อยากทำไรกับมันรอหมดประกันก่อน เสียดายรถอ่ะ ยังงัยหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่น่ะค้าบ www.civicfdthailand.com :D

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากแรงมั่งจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้