เปรียบเทียบหางหลัง DC2 ลิ้นหน้า MUGEN จริงแท้ ไขข้อสงสัยทีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kengzaza, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    อย่างแรก หางหลัง DC2 ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่า ว่าของแท้มันจะบางกว่าครับ

ของแท้ สังเกตุว่า มันบางมากๆเลย

[​IMG][​IMG]

ของก๊อปจะดูหนาๆหน่อย

อย่างสอง ลิ้นหน้า MUGEN ของแท้เป็นแบบไหนกันแน่ครับ

แบบที่ 1 มีรอยหยักด้านล่าง

แบบที่ 2 ไม่มีรอยหยักด้านล่าง

2. หางหลังแท้ งานมันต้องบางกว่าของเทียมแน่นอนคับ
    เพราะของเทียม อาจจะก็อบไม่ดีหรือโป้วมาก ก้อเลยอาจจะ
    ดูหนาได้คับ

ส่วนลิ้นหน้ามูเก้นต้องแบบล่างคับ มันไม่มีหยักเหมือนอันข้างบน
    ว่าแต่ ส่วนมากลิ้นหน้ามูเก้นที่ขายในตลาดบ้านเรา มันก้อแบบล่างนิคับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ตามพี่โก้เลยครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หาง DC2 ของแท้ จะเป็นการขึ้นรูปพลาสติกทั้งอัน แต่ของก๊อป เป็นงานไฟเบอร ต้องหล่อชิ้นล่างกะชิ้นบนปะกบ กัยเรยหนากว่า
    ลิ้นหน้า mugen ของแท้กะของก๊อป ขึ้นรูปด้วยพลาสติกเหมือนกัน ขนาดใกล้เคียงกันมากๆ แต่ก็มีตำหนิ ตามที่พี่โก้ว่า ครับ

5. kengzaza

88
    2
    0
    ว่าแต่ว่า ถ้าใส่หาง DC2 แล้วใส่ลิ้นหน้า MUGEN จะตลกป่ะครับ เหอะๆ

6. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    เข้ามาดูด้วยอยากรู้เหมือนกัน

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ตลกหรอกครับ ใส่กันเยอะแยะ

8. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ไส่กันเยอะเลยครับ

ไม่ต้องแต่งตาม catalog หรอกคับ ชอบอันไหนจัดเลย ไม่ต้องตรงกันหมดก้ได้คับ...

^^

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่าแต่งอย่าให้เหมือนใครน่าจะดีกว่านะ

เอกลักษณ์ + แนว

10. be-ing

be-ing New Member Member

42
    1
    0
    แล้วราคาหางหลังdc2เท่าไรคับ................มีใครรู้ไหมครับ

11. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ประมาณ 3500 บ. +/- ครับ

12. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    งานก๊อปเหนอยู่ 1500-2500 อ่ะ แท้ก็ราคาตามบนเลย

บางนาเหนอยู่2700 มั้งถ้าจําไม่ผิด ของแท้อ่ะ แต่นานแระเหมือนกัน

13. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    หาง DC2 + ลิ้นหน้า Mugen พี่เจต ผู้นำแฟชั่นเลย

14. kengzaza

88
    2
    0
    ของเทียม 1500 + ทำสี 1000 = 2500
    ของแท้ 2700+ทำสี 1000 =3700

ได้ความบาง เบา หล่อ ที่สำคัญ คุณค่าทางจิตใจ

ส่วนผม จะเอาหาง DC2 ติด Plate MUGEN ให้มันรู้แล้วรู้รอดไป
    ตาม Concept แนวๆ อิอิ ทำแล้วจะถ่ายมาให้ดูครับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมพอจะทราบเรื่องลิ้นหน้ามูเกิ้นคับ ลิ้นหน้ามูเกิ้น ถ้าเคยเห็นแล้วลองเทียบกะรถคันเก่าพี่เจต มีหลายอย่างที่ต่างกันคับ ตรงสันที่เหนือเพลทมูเกิ้น จะไม่มีสัน2สันคับคับ ของแท้มีสันเดียวคับ ความหนาบาง เวลาดูด้านข้างแล้ว ของแท้จะไม่หนาคับ และตรงช่องลม ของแท้จะมีพลาสติกสีดำปิดคับ ส่วนก็อปจะไม่มีช่องลมปิดคับ สามารถมองลอดไปได้เลยคับ เส้นสันตรงช่องลมไม่เหมือนกันคับ

16. bird0552

bird0552 New Member Member

21
    2
    0
    อิ อิ อิ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่งกันสวยๆทั้งนั้นเลย 5555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้