Spocket แคมสไลด์ มันช่วยอะไร...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    อยากรู้หนะครับ ใส่แล้วมันจะไปปรับ ตรงไหน มีอยู่อะครับของโตเม่ แต่ยังไม่ได้ใส่เลย

2. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เอาไว้ปรับโอเวอร์แลป แคม ง่ะครับ

มันต้องใช้ตัวอะไรนะ..เรียกว่าdial gaugeละมั้ง เป็นตัวอ้างอิงค่าด้วย

แล้วก้อแคมแต่ละรุ่นก็มีสเปคบิด ตั้ง ต่างกัน ให้ผลต่างกัน บิดแบบนี้ได้ต้น บิดแบบนี้ได้ปลาย
    ถ้าแบบนี้จะเสียงโหด แต่ต้นไม่จัด ปวดหัวกับมันได้ง่ายครับ

ถ้าจะใช้ ใช้คู่กับกล่องจูยด้วยจะดี จะได้จูนให้มันไปตามแคมที่ตั้งได้ ชอบ ไม่ชอบก็จูนใหม่

แต่เห็นบ่อย พวกบิดไป ตั้งไป ส่งเดช วิ่งห่วยกว่าสแตนดาร์ดก็มีคับ

3. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    มีความรู้ครับ

4. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    มาอ่านความรู้ครับ

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เอาง่ายๆเลยก็คือตั้งจะหวะกดวาวล์ใหม่อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้