พี่ๆช่วยบอกวิธีดูแคมซิ่งหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Gutest, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gutest

Gutest New Member Member

12
    0
    0
    คือผมอยากรู้ว่าแคมซิ่งเค้าดูกันยังไงอ่ะคับ (เผื่อเวลาไปเจอแคมซิ่งมือ2คับ)
    ส่วนอีกอย่างก็คือจะรู้ได้ไงว่าองศาเท่าไรแล้วแบบของแคม HKS,TOMEI
    หรือยี่ห้ออื่นๆเค้าจะดูยังไงว่าอันไหนของอะไรสังเกตตรงไหนคับว่ายี่ห้อ
    อะไร อยากรู้มากคับพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะคับ :confused::confused:

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อยากรู้เหมือนกัน............วานเพื่อนๆที่เคยเล่นแล้วช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ...............แล้วของแต่งจากฝรั่ง เช่น อังกฤษ ออสเตเลีย อเมริกา เมื่อเทียบกับ ญี่ปุ่น แล้ว...............มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ..........ข้อดี ข้อเสีย ความคุ้มค่าเงิน ...................:confused:

3. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ลักษณะของ"cam" ซิ่ง สวนใหญ่ จะมีการยกตัวสูงขึ้นกว่าปกติแถมดำนิดหน่อย
    ร่อนมาก ระวัง!!

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มันดูไม่ออกครับ ต้องส่งไปวัดครับ

ส่วนมากผมอาศัย เอาว่าถ้าคนขายบอกสเป็คไม่ได้ ยกเท่าไร องศาเท่าไร ก็ไม่ซื้อครับ

5. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    พี่โอ๋คับแล้วแคม Evo4 -8 เดิมองศาเท่ากันป่าวคับ:confused:

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อันนี้ ไม่ทราบเลยครับ ต้องถามพี่ตุ๋ยครับ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    วัดระยะยก หรือลิฟของแคมไม่ยากครับ
    เอาเวอร์เนียวัดที่โหนกแคมในแนวตั้ง-โหนกแคมในแนวนอน=ระยะยกของแคม
    ส่วนองศาอันนี้วัดลำบาก

แคมevo8 น่าจะเป็น260 ลิฟจำไม่ได้

8. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แคมอีโว 8 USDM เป็นแคม 248/248 lift 9.8/9.32 ครับ (ข้อมุลจาก Brian Crower website)
    แต่บางเวปที่อ่านเมื่อก่อนบอกว่าตัว 8 jdm จะได้องศาไอดีสูงกว่าหน่อยเป็น 256/248

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ตามที่ เกจิแนะนำ เลยครับ

10. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ถ้างั้นในกรณีที่ใส่แคมองศาสูง ก็ต้องมีชุดสปริงดีๆด้วยหรือป่าวคับ หรือขึ้น
    อยู่กับองศาของแคมด้วยป่าวคับ:confused:

11. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ควร จะ เปลี่ยน สปริง ครับ ป้องกัน วาล์ดีด กลับ ไม่ ทัน ใน รอบ สูง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้