93

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย f11, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. f11

f11 Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามคับ.......4G93 มีจุดออ่นหรือข้อเสียไรบ้างครับ..กำลังตัดสินใจจาเล่นตัวนี้อยู่......ขอบคุณคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    93 N/A
    ถ้าไม่ต้องการความแรงแบบรถเทอร์โบ ตัวนี้แหละครับน่าคบหาที่สุด แรงบิดใช้งานในเมืองและตจว.ได้ดี ไม่กินน้ำมันมาก เร่งแซงได้ อะไหล่หาได้ไม่ยาก ตามวรจักรมีเกือบทุกร้านครับ

93Turbo
    น่าใช้เช่นกัน แรงกำลังดี แต่มีจุดเด่นคือ ดี-ทน-ไม่พัง แข่งเท่าไรมันก็ไม่พังครับ แต่มันแข่งไม่ชนะ เพราะทำไปได้ไม่แรงเท่า63T เท่านั้นเอง
    แต่ถ้าทำดีๆ 63T เดิมๆบางคันก็โดนสวนครับ
    ปัญหาคือ อะไหล่ชิ้นหลักๆ บางตัว ยังหาได้ไม่ยากครับ แต่ไม่ค่อยมีใครแยกชิ้นขาย เลยทำให้ต้องซื้อเครื่องทั้งตัวมาถอดเอาอะไหล่บางชิ้นเท่านั้นเอง

3. f11.

f11. Guest

0
    0
    0

ขอบคุณมากๆค้าบ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้