เคลมยางนอก

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย เซียนกบ, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    ยางนอกล้อหลังของผมเป็นของ IRC ที่ติดมากับรถ ล้อแม็คครับ มีอาการบวม และมีรอยปริ มีรอยแตกของเนื้อยางครับ ออกรถมาเมื่อ มค.ปีนี้เอง วิ่งไป 10451 กม. เมื่อวันก่อนเอาเข้าไปเคลมที่ศูนย์ HONDA ตรงข้างๆรพ.สายไหม เขตสายไหมมาครับ ที่ร้านเปลี่ยนยางหลัง IRC เส้นใหม่ให้เลย ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรทั้งสิ้น ทั้งๆที่ไม่ได้ออกรถกับเขาที่นี่เลยครับ(แต่เข้าเช็คตามระยะทางที่นี่ครับ) แต่กับศูนย์ที่ออกรถ ที่สมุทรปราการ เขากลับบอกว่า ประกันแค่ 6000 กม.เท่านั้นเอง ไม่เปลี่ยนให้ครับ
    จึงอยากบอกเพื่อนสมาชิกว่า ถ้ายางนอกมีอาการแบบผม ให้รีบเข้าไปเคลมครับ อย่าพึ่งไปรีบซื้อใหม่ให้เสียตังค์ เพราะเคลมได้ฟรีๆ เก็บเงินไว้เติมน้ำมันดีกว่าครับ 500-600 บาท สามารถเก็บไว้เติมน้ำมันและกินข้าวได้หลายวันเลยครับ
    ผมคิดว่าถ้าแค่อาการบวมอย่างเดียวคงเคลมไม่ได้ (เพราะอาการนี้เกิดขึ้นกับการวิ่งทางไกลๆ และล้อ + ยางเกิดความร้อนมากๆ ยางจึงบวม)แต่พอมีการปริ + แตกของเนื้อยางเกิดขึ้นด้วย จึงน่าจะเป็นเรื่องของคุณภาพเพิ่มเข้ามานะครับ เลยเคลมได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมเชื่อว่ามีคนเอาเข้าไปเคลมน้อยมากๆ เพราะเท่าที่รู้มา พบว่าพอยางมีปัญหาบวม หรืออื่นๆเกิดขึ้น หลายๆคนก็จะหาซื้อมาเปลี่ยนใหม่เลย ไม่ได้ลองถามทางศูนย์ฯดูก่อนว่าเคลมได้ไหม แต่พอยางของผมเกิดปัญหา ผมก็ลองโทรไปศูนย์ฯที่ออกรถ ซึ่งทางศูนย์ฯนี้ปฏิเสธความรับผิดชอบ ผมเลยโทรไปที่ฝ่ายบริการ HONDA ตามเบอร์ในคู่มือรถ(027576111) ทางพนักงานแจ้งผมว่ารับประกัน 30000 กม.หรือ 3 ปี ตามคู่มือ ผมก็เลยไปเข้าศูนย์ฯแถวบ้านนะครับ ซึ่งเขาก็เปลี่ยนให้ทันทีเลยครับ แน่นอนครับว่าฟรี 100 %
    อีกนิด
    ผมออกรถที่ บริษัทเอส.เอส. กังวาลย์ มอเตอร์ จำกัด อยู่ที่ถนนปู่เจ้าสมิงพราย สำโรงกลาง พระประแดง สมุทรปราการครับ
    ส่วนศูนย์ที่ผมเข้าเช็คประจำและเคลมยางวันนี้คือ บริษัท คลีนิกยานยนต์ จำกัด อยู่ที่ข้างๆโรงพยาบาลสายไหม เขตสายไหม กทม.ครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อ้าวนึกว่าไม่ได้ ของผมมันกัดยางใน เลยซื้อเปลี่ยนไปแล้ว เซ็งเลยตู

3. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ดีจัง

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    บ้านอยู่สายไหม ออกรถไกลจัง

5. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    ถ้ายังอยู่ก็ใส่ไปเคลมเลยครับ
    แต่ผมว่าไม่น่าอยู่แล้วละ...........................5555555555555555555555555555

6. GAUSS

4,354
    50
    48
    ตามนั้นเลยคุณ กบ ไม่ทันจริงๆ
    ไม่รูด้วยคิดไปเองว่า เคลมไม่ได้ แย่ไปเลยครับ

7. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    โห ไม่รีบบอก ซื้อใหม่เลยผม

8. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    พี่จุ๊นใส่ไปเคลมดิ

แล้วเอามาให้ผมใส่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้