ฝาท้ายปิดยาก

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย kkj, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เปลี่ยนฝาท้ายเป็นตูดเป็ดแล้วเวลาปิดมันปิดยาก ต้องปิดแรงๆ ทำยังไงดีครับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ลองตั้งกลอนฝาท้ายใหม่ครับ
    ตัวที่ติดกับท้ายตัวรถน่ะครับ คลายน็อต เลื่อนซ้า่ย-ขวา ขึ้น-ลง หรือ ใส่/ถอด แผ่นชิม แล้วลองปิด-เปิดดู
    ถ้าไม่หายทีนี้ต้องมาแก้ตะขอที่ติดกับฝาท้ายร่วมด้วย ลองดูแบบแรกก่อนครับ ง่าย ๆ ทำเองได้

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    หรือไม่ถ้าลองทุกวิถีทางแล้ว กลอนฝาท้าย (ที่ติดกับตัวรถ ไม่ใช่ที่ติดกับฝากระโปรง) สามารถเบิกใหม่ได้นะครับ

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ของผมก่ปิดยากครับ ต้องปิดแรงๆ หลายๆ ครั้ง บางครั้งก่ครังเดียว สงสารรถครับ

5. vtil

vtil New Member Member

16
    1
    3
  6. vtil

vtil New Member Member

16
    1
    3
    โอ๊ะ โอ๋ ไม่ได้เข้ามานานกลายเป็น New Member ไปซะแหล่ว แถมกระทู้หายหมดแหะ

7. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    เป็นเหมือนกันเลย ถ้าปิดเบาๆต้องหลายๆครั้ง แต่ถ้าแรงๆ ทีเดียวจอดเลย

8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ระบบมันเป็นอะไรสักอย่างคับไม่แน่ใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้